1 ngày buồn thê thảm ,mất đi 2 niềm vui

Thảo luận trong 'Quán Cà phê Họa mi' bắt đầu bởi levien, 16/1/11.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    16/1/2011 là 1 ngày khó quên và buồn quá
    câu chuyện như thế này ,minh nuôi chim cũng dc vài chú khoãng 8 chú trong đó có lữa mi chào mào và khoen ,mình nuôi 2 nơi 1 chỗ mình buôn bán và ở nhà ,hôm qua đi đám cưới thằng bạn say quá nên ko xuống chỗ buôn bán mà về nhà ngũ luôn,
    sáng ra chở vợ xuống mở cửa tiệm buôn bán thì ko tháy 2 cái lồng chim đâu ,trời ơi chim anh đâu rồi mình hét lên huhuuhuuhuhu,bà xã ơi e giết a rồi ,mình treo 1 chú lữa và 1 họa mi 2 bên cửa vậy mà bx dọn hàng về ko đem chim vào huhuhuhu
    thật sự mất 2 chú chim này mình buồn vô cùng bao nhiêu tình cảm dành cho chúng khi buồn vui lúc đau khổ đều có chúng bên cạnh mình, chú chích chòe là 1 kỉ niệm của người cậu quá cố vừa mất cách đây vài tháng tặng mình ,nhìn chú mình lại nhớ cậu ,mình đã hứa là sẽ chăm sóc cho nó thật tốt vì nó mình xem như là hiện thân của cậu ,huhuhuuh nhắc tới muốn khóc quá đi ,nó đả bên mình gần 3 năm nay vậy mà nỡ lòng nào bà xã quá vô tâm (sáng giờ chửi bx như điên,bx còn nói e xin lổi để e đưa tiền a mua chim khác ).còn em họa mi chính xác minh mua 2 nó vào ngày 25 12 2008 cũng nuôi dc hơn 2 năm rồi ,có bác nào nuôi mi bồi 1 tuần bung áo lồng mà e nó hót binh thường ko nhảy loạn xạ ko??tao nhớ 2 đứa mày quá chim ơi ,sáng giờ cứ thẫn thờ nhìn chỗ treo chúng nó mà tiếc thưong huhuhuhu đã dặn mấy chổ bán chim có ai bán a cứ mua cho e chuộc lại nhưnghi vọng quá mong manh ,buồn quá các bác ơi mất chúng như mất đi 1 thứ quý giá luôn bên minh mấy năm nay bao nhiêu người hỏi mua mình cũng ko bán vậy mà giờ mất chúng 1 cách quá dễ dàng hic hic vài lời tâm sự cùng mấy bác ,,,,,a e nhớ căn dặn gia đình đừng để mất chúng như mình nha

2. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Chia buồn với bạn
    Hy vọng sẽ tìm lại được chim đáng quý
    Thân

3. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Mê rượu hơn mê chim thì chịu thôi, chửi mình là chính, người khác vô tội

levien thích bài này.
  4. pdbinh

pdbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344

levien thích bài này.
  5. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Chim là phụ, vợ con là chính. Em biết anh rất buồn vào lúc bây giờ nhưng mong anh đừng nghĩ nữa mà làm anh chị mất vui nhé. Qua tết tìm lại con khác thôi anh à, cứ xem như là o còn duyên với 2 chú nó nữa vậy :):):)

levien thích bài này.
  6. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    xin chia buồn cùng cảm giác trống vắng, hut hẫng
    tìm chim khác thay ngay vào bạn ơi sẽ bận rộn với lũ chim mới quên buồn mau thôi, ko dc cằn nhằn bà xã nữa nghen

phongcanh thích bài này.