1 số link cá rồng khá lý thú mà mình được xem

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi aeolus, 10/3/07.

1. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình tìm thấy trong YouTube
    Đoạn video quay cảnh cá trống ép cá mái đẻ

http://www.youtube.com/watch?v=5ltmk6oHXg8&mode=related&search=
    <object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5ltmk6oHXg8"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5ltmk6oHXg8" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>
    Đoạn video quay cá rồng con từ trứng đến lúc hơi lớn :

http://www.youtube.com/watch?v=N0guhnPI-fQ
    <object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/N0guhnPI-fQ"></param><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/N0guhnPI-fQ" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object>
    Mình thấy thật hay vì mới thấy cá rồng đẻ lần đầu :D

2. acmonica

acmonica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    Link ban đưa xem khá hay, mình thấy trứng cá rồng sao mà nó đỏ dữ nhỉ ?
    Khá hay ! Thank nhiều nha.

3. redneon

redneon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Oh,đúng là thú vị khi the first time thấy cá rồng đẻ !!! đúng là lắm gian truân khi nuôi đẻ và lại càng khó khi nuôi lớn .Hix,mong là VN ta mau mau ép đẻ được cá rồng quý hiếm nhỉ ! ( mà 2 con cá đẻ đó là quá bối phải ko các bác.Nhìn phê wa'''' )

4. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Những chú cá Rồng nhỏ này nhìn thật là đáng yêu. Chắc ở trại cá người ta thu hoạch trứng từ miệng cá bố rồi cho ấp nhân tạo nhỉ:confused: Làm như thế sẽ tránh được cho cá bố thời gian dài nhịn ăn để ấp trứng.

5. chutoan

chutoan Member

Thích đã nhận:
    0
    wa đẹp mấy chú cá rồng con bé thế mà đã có râu hihi trông rất tuyệt

6. PhuThuong

PhuThuong Active Member

Thích đã nhận:
    208
    Chào các bạn, Xin góp ý cùng tôi với!

Chào các bạn! Mình mới tham gia diễn đàn mong các bạn góp ý!
    Mình muốn làm một bể cá để nuôi cá rồng, Kích cỡ: dài 2m, rộng 60cm, cao 70cm có được không?
    Mong các bạn góp ý, xin cám ơn!
    Với bể cá như vậy thì dùng hệ thống lọc như thế nào cho hợp lý!
    Có người bảo mình là mua hộ cá hồng long hoặc kim long quá bối đánh hàng bên TRUNG qUỐC VỀ, GIÁ hl: 12TR, klqb: 10TR cỡ 12cm. Cá rồng xuất xứ bên TQ có nuôi được không các bạn!
    Mình rất hâm mộ diễn đàn, rất thích chơi cá rồng, rất mong đựoc giao lưu cùng với các bạn hội viên cá rồng hà nội!Mong các bạn chỉ giáo giúp!
    Xin cảm ơn nhiều!

7. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh có thể cho em link để dơnload về không,em thấy phim sau hay lắm cảm ơn anh về phim.

8. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    sao xem phim chỉ thấy cá cái đẻ trứng mà không thấy cá đực phun tinh ra để thụ tinh nhỉ??? hay là hình mờ quá nhìn không rõ????????????????????

9. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    lại còn đòi thấy cái khoảng sung sướng ấy nữa???:laughing: :laughing: cứ như là phim xxx ấy nhỉ=)) =)) =))

10. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Chắc trứng đã được thụ tinh từ khi ở trong bụng cá mái rồi!
    Trứng cá rồng to thật! trông lăn như bive, Nhìn cái bể ép cũng nhỏ bình thường thôi, cũng không phải to vỹ đại lắm, như thế anh em nào tìm hiểu kỹ có khi cũng ép đẻ được đây! CLB cá rồng xem được đoạn phim này chắc có kế hoạch cho ép thử nhỉ :)

11. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Hoan nghênh Bạn đóng bể cá rồng xịn - theo tôi kích thước như thế là rất tốt rồi - loại cá bạn dự định nuôi và giá cả cũng lý tưởng luôn, nếu có cái Bạn còn thiếu thì đó là thiếu kinh nghiệm ( kinh nghiệm chọn cá, dưỡng cá, máy lọc, máy sưởi, ánh sáng...) cái đó trong máy tính của bạn đã khá sẵn rồi đấy: nếu bạn đọc đủ, nắm vững và hiểu hết các bài về cá rồng trong Diễn đàn này thì Bạn đã là một cao thủ trong làng rồi đấy ! cần sau nữa là Bạn chơi cùng Chúng tôi rất hăng hái tham giúp !- Chúc bạn thành công và hào hứng lâu dài với cá rông ( tuổi cá có thể đến 30 năm )

12. PhuThuong

PhuThuong Active Member

Thích đã nhận:
    208
    Cam on Ban lanngoclan đã góp ý, mình thì rất thích chơi cá rồng rồi, nhưng đúng là mình còn thiếu nhiều kinh nghiệm về nuôi cá rồng, mong bạn và các bạn trong diễn đàn góp ý. Xin hỏi bạn: cá rồng xuất xứ Trung Quốc có bảo đảm không vậy?
    Tuần trước mình có lên Hà nội, qua quán của anh sơn - Đoàn Thị Điểm thấy máy chú QBối, Superking, ... violet gì đấy phê quá, mình định bắt ngay một chú nhưng mình phải cố kìm chế vì chưa có kinh nghiệm chọn cá lên rất sợ mua nhầm, giá 1QB:30tr, HL:20tr, Violet...:30tr. Mình không biết có giá cả và chất lượng cá như thế nào lên lại không dám mua về, chờ lên diễn đàn các bạn chỉ giúp.
    Có người chuyên nhập cá qua đường Trung Quốc về, họ bảo với mình là chỉ nhập quá bối, HL giá từ 12-15tr, hàng cực đẹp, có bảo hành. Mình cũng phân vân không biết như thế nào nữa, mong các bạn góp ý. Vì mới chơi lên mình rất sợ bị hớ thì buồn lắm
    Mong các bạn trên diễn đàn góp ý cùng tôi!
    Xin cảm ơn!

13. PhuThuong

PhuThuong Active Member

Thích đã nhận:
    208
    Gui Ban Lanngoclan!

Cam on Ban lanngoclan đã góp ý, mình thì rất thích chơi cá rồng rồi, nhưng đúng là mình còn thiếu nhiều kinh nghiệm về nuôi cá rồng, mong bạn và các bạn trong diễn đàn góp ý. Xin hỏi bạn: cá rồng xuất xứ Trung Quốc có bảo đảm không vậy?
    Tuần trước mình có lên Hà nội, qua quán của anh sơn - Đoàn Thị Điểm thấy máy chú QBối, Superking, ... violet gì đấy phê quá, mình định bắt ngay một chú nhưng mình phải cố kìm chế vì chưa có kinh nghiệm chọn cá lên rất sợ mua nhầm, giá 1QB:30tr, HL:20tr, Violet...:30tr. Mình không biết có giá cả và chất lượng cá như thế nào lên lại không dám mua về, chờ lên diễn đàn các bạn chỉ giúp.
    Có người chuyên nhập cá qua đường Trung Quốc về, họ bảo với mình là chỉ nhập quá bối, HL giá từ 12-15tr, hàng cực đẹp, có bảo hành. Mình cũng phân vân không biết như thế nào nữa, mong các bạn góp ý. Vì mới chơi lên mình rất sợ bị hớ thì buồn lắm
    Mong các bạn trên diễn đàn góp ý cùng tôi!
    Xin cảm ơn!

14. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Phải quan sát thật kỷ, và xem tận mắt cơ, và phải để ý rất kỷ và đúng thời điểm thì bạn mới có cơ may thấy đuợc . khi cá mái rùng mình đẩy trứng ra, chú cá trống nhà ta sẽ làm cái nhiệm vụ thiêng liêng kia đấy chứ . Màu của tinh trùng từ nơi con cá bố trắng đục nhạt, rất khó thấy trong môi trường của nước . Trong video clip bạn không tài nào thấy được đâu . =))