1 số thắc mắc trước khi setup bể, mong các anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi HieuBig, 23/11/08.

1. HieuBig

HieuBig Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn setup 1 hồ cá nước mặn để chơi tết nhưng có 1 số băn khoăn mong mọi người giúp đỡ em với. Kích thước bể của em là 80x40x50 ( cm ) tương đương 120 lít.

1 - Nên làm nền bể là san hô vụn hay là cát trăng, ưu nhược điểm mỗi loại

2 - Em không có điều kiện làm bể lọc tràn ở dưới, em nghĩ mình sẽ sử dụng 2 loại lọc kết hợp. Lọc ngoài Atman EF4 và thêm 1 máy lọc đáy đặt trong bể nữa. Không biết như vậy đã tạm đủ về phần lọc chưa ạ. EF4 có mạnh quá không hay EF3 là đủ với bể kích thước như của em.

3 - Hơi muối trong bể cá bốc ra có sợ làm hỏng đến đồ gì trong nhà không ? để em còn kê ra xa xa :D

4 - Em ở Hà Nội, lên hàng Đậu hỏi thì cửa hàng Phương Thảo bảo 200k 1 cục hải quỳ, ra JMT ở Kim Mã thì họ bảo có 65k, sao lại có sự khác biệt vậy ạ, có vấn đề gì liên quan đến chất lượng ở đây không ạ, mọi người ở Hà Nội chơi hay mua hàng ở đâu ạ ?

5 - Có ai ở gần khu Ngọc Khánh, Kim Mã chơi bể nước mặn không, cho em qua thăm quan học hỏi với được không ạ :D

2. nature07

nature07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Bạn nên tham gia hội cá biển Hà nội, các ACE ở ngoài đó sẽ trả lời những vấn đề mà bạn băn khoăn. Chúc bạn sớm có hồ đẹp .

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    Ngọc khánh,kim mã thì cứ hỏi bác Trung kim mã thì ai chơi cá biển ở hà nội cũng biết,hihi

4. Cá cảnh VN

Cá cảnh VN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Vâng, nếu bác ở Hà Nội thì cứ réo bác Trung Kim mã là OKie! Em ở tuốt trong này còn lâu lâu réo làm phiền đầy! hì hì
    Ủa mà bài bác này từ tháng 11/2008 rồi, giờ mình moi lên có kỳ không ta? he he...