1 số vấn đề về chim khướu bạc má

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi tir, 24/11/12.

1. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    Tình hình là e mua lại của thằng e con khướu bạc má. E nó bảo khướu này khướu bổi đã chịu ăn cám, ít tung lồng. E đem về nay đã 1 tháng, thò tay vào vẫn còn bay chí chóe 1 chút. E không thấy chim nó hót, lâu lâu nó chỉ ré lên 1 tiếng giống như " oa" zậy đó. E nghe nói nếu là chim mái thì kiu ro ro, nhưng ngặt nỗi chim e nó chỉ hót nhích nhích trong họng và rất nhỏ. E cũng ko rõ là chim trống hay chim mái, chỉ sợ chim mái là toi. Cho e hỏi các cao thủ như vậy thì làm sao để phân biệt trống mái qua ngoại hình, e phải nuôi bao lâu thì chim mới dạn người và chịu hót và có cách nào để làm chim mau hót ko? e xin cảm ơn. đây là video e quay e nó chìu nay. Xin các bác cho e vài lời đánh giá. Cái này tại e đưa máy ảnh lại tính chụp ảnh thôi mà kiu cái " tách" cái làm nó sợ lun nên phải quay phim, quay xong đầu chảy máu quá trời, hic.

[video=youtube;Of7Fne2O5Yo]http://www.youtube.com/watch?v=Of7Fne2O5Yo&feature=youtu.be[/video]

2. trantuancuong

trantuancuong Active Member

Thích đã nhận:
    35
    xin chia buồn cùng bạn, con này không phải là khướu bạc má, chỗ mình gọi là điếu điếu, nó không biết hót đâu bạn à.

OTN thích bài này.
  3. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    đúng đó bạn khướu bạc má đuôi không có đốm trắng đâu chia buồn cùng bạn mà bạn mua bao nhiêu thế bị lừa rồi

OTN thích bài này.
  4. Tieu Giao

Tieu Giao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Chia buồn cùng bạn đã bị........lừa................Coi như đóng học phí để có kinh nghiệm

cuongquephong thích bài này.
  5. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ax, thật sao mọi người, sao e thấy nó rất giống bạc má mà, vậy là đặc điểm phân biệt nằm ở cái đuôi hả mọi người, hic. Hèn chi thằng em nó để chim + lồng 200k, mới chơi con đầu tiên nên ko biết, buồn quá. Làm sáng nào cũng mở file cho nó nghe mà ko bao giờ nghe nó phản ứng lại. Nhưng mà e search gôgle thấy chim điêu điếu có màu xám, má đen??? Ko biết xin mọi người chỉ giáo thêm

Last edited: 25/11/12
  6. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    hehe bạn ơi khướu bổi rẻ cũng 700k - 800k một con rồi làm gì có chuyện cả lồng cả chim mới có hai trăm bạc

cuongquephong thích bài này.
  7. tir

tir Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    xin mọi người cho e bik con chim trên e đang nuôi thuộc loài chim gì ạ???

8. nhoxhuyhuy

nhoxhuyhuy Member

Thích đã nhận:
    0
    con này la khướu đất bạn ạ. Chổ mình bán nhiều lắm 150 một em