1 thông tin vui cho anh em nào thích vẹt và SC đây !!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vulong_91, 26/6/07.

1. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    vừa rồi vulong tìm được 1 tiệm chim bán rất nhiều SC ( nhưng hết mất rồi :D :D) ko tới 1 tuần nữa sẽ có hàng mới về !! còn vẹt thì có cũng khá nhiều giá từ 100k (vẹt ngực đỏ) 150K ( hình như là vẹt đầu xám vulong đã rước 1 em rui !! nhưng tình hinh có vẻ không ôn lắm) yến phụng vô cùng nhiều đủ các màu !! ;) ;)

và đây là địa chỉ 139 Triêu Quang Phục !! nhỡ có ai bít rồi thì cho vulong cáo lỗi nha !!

2. Discuslam

Discuslam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Bạn ghi rõ địa chỉ cụ thể hơn : Phường quận và thành phố nào.Thanks!
    mình cũng quan tâm đến các loài két.

3. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    oh vulong xin lỗi nha !! hồi nãy viết thiếu !! 139 Triệu Quang Phục P11 Q5 TPHCM

4. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Cho mình hỏi vẹt con hay vẹt già, có xít ko bạn,xít con í

5. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    vẹt và xít non đã hết mùa lâu rồi bậy giờ chắc không có đâu phamvuthien ơi !! nếu mà thích chim non thì phải đợi sang mùa năm sau thôi !! ở đó vulong chỉ thấy có 2 loại chính là vẹt ngực đỏ và vẹt đầu xám ( vẹt đầu xám phải hay không thì vulong ko chắc) !! đại loại thì vulong thấy ở đó vẹt được chim khi bắt không bay tá lả như ở TK (có thể là đã có 1 thời gian gần người), lông và đuôi nhìn cũng mượt mà hơn ở TK ( về tăm cho 1 cái là đẹp như tiên) :D :D !! giá thì hơi mắc hơn 1 tí nhưng đáng với chim, người bán cũng thật thà nên khi mua vulong ko có trả giá !!

6. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    trơi ơi!cái ông nội Dũng mập ở đó bán chim thách thấy mồ.Ăn gian nói giối lắm,các bạn đi mua nên cẩn thận

7. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Làm sao biết chắc được chim nuôi từ nhỏ hả mấy bác,mấy cái em mỏ khoàm này dạn chết mồ,phá hoại mùa màng mà đâu có sợ người,nuôi bổi chừng vài tháng là dạn người liền,kho nhảy ,đút tay vô là nó cắn ko à.Vulong thử hỏi họ nuôi mấy tháng rồi,từ chim non hả,mà bạn có mua quen chỗ này ko sao bác BLACK CANARY nói ổng ăn gian nói dối nghe ghê quá

8. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    mình hỏi vài lần thấy giá trên trời quá nên sợ luôn,lâu lâu ÔDũng gọi đt cho BC xuống xem chim:1 ít là chim nhìn dc,đa số là hàng dạt.1 cái chuồng mình mua 40/1c,trên đó bán 70/1c,1 hũ ăn trên lêhongphong bán 2đ trên đó chém đẹp 5đ,chưa kể mấy thứ linh tinh...Nhưng đc cái trả gia vô tư.Các bạn nhớ trả 1/2 giá thôi ko là ôm hận đó.

9. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    những loài khác vulong không để ý lắm !! nhưng mà những con vẹt thì vulong thấy nó đẹp hơn nhưng chỗ khác mà lúc bắt thấy tụi nó chạy chạy ko chứ ko bay nhiều !! chim đẹp thì chiệu mắc hơn những chổ khác 1 chút cũng đâu có sao BC !!

10. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Bác ơi khi nào có nhồng con thì bác thông báo cho em nha vì em ở xa nên không biết tình hình trên đó nếu có nhồng con bác thông báo 1 tiếng là em đua lên ngay, nhớ hỏi giá dùm em nha bác. Thanks bác trước nha

11. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    bác baoan xung thật ,ở tận vũng tàu ko có sao lên tận đây vậy,nghe nói vũng tàu giàu lắm mà,cái gì cũng có chứ,từ đó lên đây xa lắm bác ơi

12. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    mấy hôm trước có nghe matrix nói là ở tiệm chị Đào có Nhồng !! đây là số điện thoại: 8162120 đường Lê Trọng Tấn !! bác baoan cứ gọi hỏi thăm chừng khi nào có thì lên mua !! chứ mấy con đó thì không biết khi nào mới có !! mà vulong thấy Nhồng nói tốt nhưng tệ hại cái nó đi vệ sinh nhiề, bẩn va cực kì hôi !!

13. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222

Cũng đâu có xa bao nhiêu đâu bác có 125KM mà lị, em cũng hay lên xuống Sì gòn lắm, em đang tìm nhồng con và chim khuyên (2 mùa trở lên) về nuôi cho vui nhà vui cửa bác ơi. Ở Vũng tàu hiện giờ chưa có loại hàng đó bác ơi và ở đây người ta cũng ít nuôi nhồng lắm chỉ nuôi xích thôi mà em thì sợ xích cắn lắm .

14. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    VT nhiều Xích lắm hả bác baoan ?? bao nhiêu 1 chú thế cỡ con còn tre trẻ ấy !! níu có em cũng lìu như bác chạy xuống đó 1 bữa !! :D :D :D

15. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    hi hi bác này vui quá ,thì xích cũng từ trên TP đưa về thôi nhưng mọi người ở đây chỉ lấy xích về bán chứ không lấy nhồng nên em mới nhờ bác tìm hộ đó mà.

16. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    HIện nay em có con khoen líu đc 2 mùa rùi . Đang thay lông nhưng gặp chim lạ la đấu hok à . Nhà dnag9 trật trội quá . Hiện nay thấy anh em thích chơi khoen thì em bán chư bán đi cũng buồn sót ruột lắm bác , thích thì em đề gia 500k , đáng đẹp lồng đẹp mà siếng líu cơ . bây giờ đang thay lông hok có líu nữa nhưng đem đi dượt thì líu ngay

17. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    hình như bác này lộn địa chỉ hay sao ấy,ở đây là topic về vẹt cà sơn ca mà,đâu có khoen đâu

18. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Này thapbat, đó có phải là con bạn mua được của ông hàng xóm với giá 150k không? Nếu đúng thế thì bạn đáng trách thật! Trong ABV này, ai cũng là bạn bè cả vậy mà bạn đội giá lên quá! Vài dòng cảm nhận của bản thân mong bạn suy nghĩ! Còn nếu không phải thì mong bạn cho mình xin lỗi!

Mấy bác kiếm nhồng à! Lớn được không? Nếu được thì bạn ra vòng xoay Ng Xí (XVNT) xem thử có 3 con ở đó! Trông mướt lắm! Nhưng mua thì phải cẩn thận, không là bị "bằm" đó!

19. hoangkhanh

hoangkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Vulong oi, con xich va con vet khác nhau chỗ nào vậy? Con xich có nói được không? nuôi có dễ không vậy?

20. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Trả lời giúp vulong nhé! Con xích to hơn con vẹt (ngực đỏ). Nói được và nuôi cũng y như bọn vẹt khác. Có gì thiếu sót anh em bổ sung thêm nhé!