1 vấn đề nhỏ v/v xử lí cá bột xấu

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi SANGSAIGON777, 8/11/06.

1. SANGSAIGON777

SANGSAIGON777 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có 1 rắc rối nhỏ muốn hỏi ý kiến các bạn ,đó là những chú cá lahan bột là sau một thời gian nuôi chúng thì có những chú cá đẹp và cá xấu.Cá đẹp thì để lại nuôi rồi vậy còn những cá xấu giải quyết như thế nào dây
    1.cho thi tiếc
    2.bỏ thì kô đành
    3.bán thì kô xong
    4.nuôi thì kô muốn
    Vậy ai có cao kiến thì cho biết nhé va rất mong sư đóng góp của các bạn,thanks

2. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    4 cách đó mà không giải quyết được thì chỉ còn có cách chiên xù thôi. Nhưng mà chuyện này bạn nên post bên mục chuyện ngoài lề thì hay hơn. Đây là mục cá của thành viên.

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    nếu như nhà bạn rộng rãi mà có hồ xi măng thì ok,vấn đề mình sẽ được giải quyết đó, tống hết mấy đức xấu trai đó xuống đó, cho ăn mồi khô thôi, lâu lâu bổ sung đồ tươi cho đỡ hao, biết đâu trong đám xấurai đó lại có vài em đột biến thì sao chứ, đúng chưa nè.bạn có biết con thiên nga khi nhỏ thì xấu mà lớn thì tuyệt vời chưa nè, chúc bạn luôn vui và cá ngày 1 đẹp nhé, thân chào

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nếu bạn chịu nổi nhiệt thì cứ nuôi đi, cho chúng ăn toàn thịt lợn thôi cho rẻ,làm sao cho chúng thật nhanh lớn vào, khi nào cảm thấy chúng to cỡ bàn tay roài thì gọi anh em 4r đến làm 1 bữa nhậu thật hoành tráng.

5. caotang

caotang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá xấu có cái đẹp của cá xấu,bạn đem cá xấu để nhử các chú cá đẹp,rất có ích trong việc làm mồi nhử cho cá đẹp mau lên đó nha!ho ho ho!

6. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Mình giới thiệu với bạn thêm một địa chỉ: anh tonybombi -- Anh này có một cái "trại tập trung" chuyên nuôi la hán các loại do người khác "bỏ bê" hiện tại anh ấy có khoảng 40-50 chục con gì đó trong hồ xi-măng. Bạn sẽ yên tâm, cá của bạn sẽ yên ổn trong ....dạ dày của nhiều con la hán khác (nếu nhỏ quá !!, còn lớn thì đàn la hán của anh tony sẽ nằm trong dạ dày mấy con cá của bạn@!!!!)
    Chúc vui.