1 vấn đề về xo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangbboy, 2/6/08.

1. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    xin chòa các bạn hiện nay trên thị trừong có bán 1 gói bột xo giá 20 k gồm ba loại xanh đỏ đen (giống như hộp vậy) mình đã mua về và bóc tem thì ...nó có 1 mùi kinh khủng (muốn ói lun ) hình như là mùi ruốt thì phải viên thì không dược đỏ mà chỉ hơi hơi đỏ thôi mình không biết có phải hàng giả không nữa bạn nào có kinh nghiệm nói cho mình biết với .
    nếu là bột giả thì ăn có bị sao không?:angry:!????

2. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    mua loai này thì vứt đi rồi. Nếu là cửa hàng có uy tín, thì cứ test 1 vài hạt, xem em có ăn không, em nhà mình sài AAA chú ấy cũng chê đây này.
    Đành mang cho lũ chép ăn thôi

3. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    thế cá mình ăn mới chết chứ , mau sac thi y nhu vay chi khac o mui thoi
    à cho mình hỏi 1 chút , mình cho cá ăn bột nhiều mà thiếu chất tươi thì cá sẽ tối màu phải không vậy

4. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn bỏ vào nước,nếu nó không chìm là hàng thật(thời gian daì,vài tiếng),bỏ vô một lát chìm là hang giả.

5. powerfullvn

powerfullvn Banned

Thích đã nhận:
    21
    không hăn là tối mầu và sáng màu, do môi truong mình nuôi, nếu sáng thì cá mầu sẽ nhạt, còn tối thì cá có mầu sẫm hơn (chỉ là sẫm và nhạt thôi)

nên kết hợp thức ăn tươi, thịt bò (nạc) tôm hoặc tép bóc vỏ.

6. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
  7. bobinbobin

bobinbobin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    189
    Vấn đề XO này em cũng băn khoăn lắm.Nhiều ng chỉ nhiều nơi.Em mua ở 3 tiệm cả thảy.1 là Cao Quý 808 THD,2 là tiệm Hải Dương ngay 115 Nguyễn Thông,3 lả số 30 LXT.Nhưng cả 3 tiệm thấy tem đều khác nhau chút ít(chắc tại mua 3 hộp khác loại).Mà loại nào bỏ vô cá nhà em cũng xơi tuốt,không chê tí nào~X(.Nên em cũng chẳng biết thật giả ra sao nữa,3 chỗ đó toàn do người quen nuôi cá chỉ,đúng sai gì nhờ a e góp ý nha