2 bé chihuahua em mới rước về ! mọi người chém giùm !

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi Lê Hoàng, 24/10/08.

1. Lê Hoàng

Lê Hoàng Member

Thích đã nhận:
    1
    Đây là 2 bé nhà mình mới vừa rước về ! Bé đực màu ruốc, bé cái màu kem, cả 2 đều đã trên 1 tuổi !

Các bác nhận xét giùm em, cứ chém thẳng tay để em rút kinh nghiệm, bác nào không biết về chó đừng nhận xét nhé (sợ mấy bác này quá rồi)

2. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Theo tôi nuôi chó kiểng nhỏ , tốt nhất khi lựa chó đực phải luôn nhỏ hơn chó cái . Đằng này bác đi ngược lại ( không sao bởi lần đầu có thể chưa kinh nghiệm ) , tại sao vậy :
    1) Chó đực lớn phối chó cái nhỏ , khó sanh ( mổ ) rất cực cho người lẫn vật .
    2) Chó giống cha gà giống mẹ ( thuyết tương đối ) nên chó con có thể giống cha , mà giống Chihuahua này nhìn càng minhon càng khoái .
    Cho nên nếu làm bác có ý đi sâu hơn về giống này , thì ước gì con đực của bác là cái & ngược lại . Đấy là thiển ý của tôi , nói chung 2 con này như là cũng được rồi .

3. embuonemkhoc

embuonemkhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nhìn trông cung hay nhỉ bao xiền một con thế bác .............?

4. nhanchi

nhanchi Active Member

Thích đã nhận:
    9
    con đực đẹp trai ghê.tướng tá mặt mũi hết chỗ chê.đẹp wa'''....con này làm giống là ok rồi

5. Lê Hoàng

Lê Hoàng Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình thì không đồng ý với suy nghĩ của bạn. Vì sao? là bởi vì theo thực tế thì nhà mình đã phối cho nhiều con cái bằng co đực to đó, nhưng những đứa con của nó ra con nào cũng nhỏ gọn, mũi gãy, đầu to và chắc chắn là đẹp theo đánh giá của các bác Vietpet :blushing:(tất nhiên ko bao giờ bằng Phong KÌ Đồng rồi), đẹp ở đây mình nói cho những người chơi thường thôi (ko phải để kinh doanh)!
    Mình cũng đang giữ 1 con mini cái màu kem, hơn 1 tuổi rồi má 700gr lại ko dám cho nó đi đẻ ! Đã có bác đến xem trả được $800 rồi, chắc vài ngày nữa bé sẽ lên đường về nhà mới ! Cảm ơn các bạn đã quan tâm giúp đỡ nhiệt tình nhưng cũng ko mấy thân thiện với mấy bác không rành mà cũng vô nhận xét bậy b-((ko có nói bác hoangtrongphat và mí bạn nhiệt tình nha:devil:)

6. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Giá cả như thế nào. Không tiết lộ cho anh em bít với. Con mái tuyệt đẹp đó. chúc mừng nhaaa

7. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46

Nhất trí với ý kiến của bác! Để ghép 2 con đực cái với nhau không phải cứ chó đực to chó cái nhỏ là ra con to, hay chó đực nhỏ và chó cái to là ra con nhỏ. Điều này còn phải phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố khác, ví dụ như kết quả theo dõi được từ 1 đến 2 đàn của đôi đực cái này, hay phả hệ của chó đực cùng chó cái và nữa là qua các lần ghép thì chó con có bị lại gen của ông bà nội ngoại của chúng không..vân và vân... Thế nên cần phải có thời gian theo dõi thì mới có thể khẳng định được ạ.

Nhưng nói chung: đẹp ở đây mình nói cho những người chơi thường thôi (ko phải để kinh doanh)! như thế vẫn là chuẩn nhất. Không phải suy nghĩ nhiều về vấn đề xấu đẹp bác nhỉ? [-(