2 bổi & 2 mồi, mấy anh vào xem giúp.

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi triviet, 17/5/11.

1. triviet

triviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    Xin chào các anh, các chú của box cu gáy!
    Mọi người thường nói chơi cu gáy chỉ dành cho những người đã đứng tuổi, chả thế mà từ nhỏ tới bây giờ sống trong nhà có mấy ông chú chơi cu mà em chẳng để ý gì tới nó, nghe nào là đồng thổ, sấm đồng, thúc, gù... gì đó em cũng để ngoài tai. Tới bây giờ sau nhiều năm vào tp học hành năm nay 21 tuổi bắt đầu thấy mê và tìm hiểu về cu gáy. ko biết có phải già trước tuổi không nữa, hehe. kiến thức về cu của em là zero. Hôm nay về quê chụp hình quay phim tụi nó đưa lên đây nhờ các anh, các chú đánh giá để giúp cho thằng em lỡ dính vào 1 trong 4 cái ngu của đời. hihi.
    Nhờ các anh đánh giá cụ thể dùm để em còn theo kip tiến độ nha. 2 con đầu là mồi 2 con sau là bổi các anh cứ đánh giá thiệt tình dùm em.
    Con thứ 1 mồi:
    [video=youtube;N7E1v6Xxm3s]http://www.youtube.com/watch?v=N7E1v6Xxm3s[/video]
    Con thứ 2 mồi:
    [video=youtube;E1CZr8GgqyE]http://www.youtube.com/watch?v=E1CZr8GgqyE[/video]
    Con thứ 3 bổi nuôi được 4 tháng, đang thay lông:
    [video=youtube;IHD8eU16G9o]http://www.youtube.com/watch?v=IHD8eU16G9o[/video]
    Con thứ 4, bổi mới đánh được 2 ngày.
    [video=youtube;y71y5DaOiDw]http://www.youtube.com/watch?v=y71y5DaOiDw[/video]
    Thân chào toàn thể ae!

Last edited: 17/5/11
    cugaydn, cumimao, Huy_TM and 22 others like this.
  2. trandinhphuc

trandinhphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,635
    con mồi thứ 2 của bạn bị đau mắt rồi thì phải?lo mà chữa trị cho nó trước đi kìa...
    thân chào

cugaydn, triviet, haint and 4 others like this.
  3. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Chim mồi thứ 2 chắc hay hơn chim mồi thứ 1.
    Bạn ở chỗ nào ở vũng tàu lận?
    Mình ở tân thành, hôm nào cà phê chơi nhá.

cugaydn, vanthaohotel and triviet like this.
  4. dandao

dandao Member

Thích đã nhận:
    8
    em thứ 2 bị đau mắt rồi bác ạ, mong bác tận tình cứu chữa.

cugaydn and triviet like this.
  5. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bạn ơi chim của bạn cắt cánh nhiều quá nhình con chim tội tội sao ấy.

cugaydn, vanthaohotel and triviet like this.
  6. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    nuôi mồi gì mà em nó muốn đuôi mắt luôn rồi mà ko lo chạy chữa vậy em.mau mà đưa em nó vào cho chi se sẻ cứu chữa cho kìa.hehe

triviet thích bài này.
  7. camauphutan

camauphutan Active Member

Thích đã nhận:
    58
    có 1 con chim hình như đang bị bệnh thì phải! bị nhậm mắt nên dụi vào cánh ướt hết rồi, cho ăn tổ tò vò đi Bác! Quên nữa tò vò ổ cũ nhe, tức là con tò vò bỏ đi rồi...

triviet thích bài này.
  8. triviet

Thích đã nhận:
    505
    thanks các anh đã góp ý, con mồi thứ 2 đúng là đang bị đau mắt đang em nó đang được cứu chữa rất tận tình đấy ạh. hihi.
    Sao ko bác nào góp ý dùm em 2 con bổi vậy ta???

9. Huỳnh Văn Thọ

Huỳnh Văn Thọ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,934
    Chào bạn triviet! Hai con mồi của bạn cũng khá đó! Mình thì mình thích con thứ nhất hơn! Con thứ 2 của bạn bị đau mắt rất nặng, bệnh này cũng dễ trị thôi, mình thấy trên diễn đàn có rất nhiều bài viết hướng dẫn trị bệnh này rất hay. Bác cố gắng chữa trị nhé! Còn về 2 con bổi của bác cũng thuộc dạng trung bình thôi. Nhưng mình thích con số 3 hơn con cuối cùng. Nhưng chắc chắn 1 điều là chim của bác thì bác biết rõ nhất. Vậy con nào? bài bản ra sao bác cho mọi người biết với? Mà hình như bác thích những con kèm, dặm thì phải?hihi....không biết có đúng k? hì.... Vài lời nhận xét có gì sai xin bác và mọi người bỏ qua cho.Chúc bác sẽ có những con chim ưng ý!

triviet thích bài này.
  10. hoangmobi

hoangmobi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    807
    Con mồi thứ 2 bị đỏ mắt bên trái rồi Bác ah, bắt ra cho ăn vài con gium đất và bôi thuốc đau mắt đỏ, Bác nhớ bôi ở cánh trái nữa nhé ! (đau mắt mà bôi thuốc ở cánh - cái này mới hay nà !)

triviet and loc ct like this.
  11. Giangmy

Giangmy Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Chào bạn bạn 21t thì. Hơn mình 1 tuổi đó! Anh em bắt tay vì đam mê những thứ thuộc về những người có tuổi!:D

12. triviet

Thích đã nhận:
    505
    Cám ơn lời nhận xét của anh, như em đã nói ở trên em vừa mới nhập môn chơi cu gáy. thậm chí em còn chưa biết phân biệt giữa các giong thổ, sấm, đồng... nói chi tới bài bản hả bác. hehe. mấy con này là của ông chú, hôm em về thì ổng đi vắng xa nên em tranh thủ làm vài pic lên đây cho mọi người nhận xét dùm để tiện cho em sau này về chôm của ổng đó mà. hihi.
    Em chỉ nghe kể là con mồi thứ 1 là 1 con cực hay, bài bản ra sao thì em ko biết. hehe. hai con bổi trên đều do no đánh. riêng con thứ tư ngoài đó có 1 hội rất chuyên nghiệp gồm 10 người 20 con cu mồi theo cả ngày mà ko được. cuối cùng ông chú em đánh được, ổng cũng theo gần 1 ngày, vừa gác cu vừa vái trời cho bắt được con bổi này nghe nói là rất hay. bắt xong ổng mua liền 2 bịch bánh thắp nhang trả lễ ngay. hehe. mấy tay kia trả liền con bổi này 500k nhưng ổng ko bán. ngoài quê em mà chịu bỏ 500k ra mua 1 con bổi là cả 1 vấn đề. Sau khi bắt được con bổi đó đến nay con mồi im re ko nghe mở miệng nữa nên em ko quay cảnh nó đấu cho mấy bác nhận xét được. hẹn chuyến sau nhé các bác.
    Chuyện này người ta kể em sao em kể vậy chứ ko phải chém gió đâu nha mấy bác. hihi

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

cảm ơn bác nhiều lắm. Bác ở Đông Hà, Quảng Trị àh??? quê mẹ em ngoài đó đấy. hihi

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:20 PM ----------

ok, hân hạnh được làm quen bạn. bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi mà chắc mình còn phải học hỏi nhiều. hihi

Last edited: 19/5/11
    vanthaohotel and nguoidaugio like this.