2 chú ken của mình dễ thương không?

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi Longlahan, 11/9/08.

1. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 chú chó con của mình được 3 tháng tuổi, nhìn đôi tai to của nó thấy dể thương làm sao. chúng nó ngoan lắm, biết coi nhà rồi đó. các bạn thấy thế nào. ???? mình post vài tấm hình cho các bạn xem đây. :blushing:

2. Speed Boy

Speed Boy Banned

Thích đã nhận:
    181
    kô biết nói gì nữa , anh mua bao nhiêu 1 con vậy anh

3. nhocyeuTK

nhocyeuTK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sạc, con này mà coi nhà gì, có mình coi nó thì có, mình mất 1 con cũng vì thấy nó biết coi nhà nè.
    p/s : mấy chú ken đẹp thật.

4. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    vậy mình không biết con of cậu thế nào, nhưng nhà mình nuôi bắt chuột và coi nhà giỏi lắm, và nghe lời lắm. mỗi ngày đi làm về là nó chạy ra quẩy cái đuôi mình phải vuốt ve đầu nó vài cái mới được, không thì nó cứ theo và kêu hoài.

5. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    2 triệu/con đó. loại lai giống thi chỉ có 1 triệu thôi. tai of nó nhỏ hơn nhiều. nhìn không bắt mắt.

6. congqt

congqt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    ui chà,2 con Dachsund của bạn nhìn mê quá...phải công nhận là đẹp thật đó...đúng là tiền nào của nấy.

7. huycivic

huycivic Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy con đầu tiên của bạn đẹp quá ấn tượng nhất là 2 chân trước và cái tai

8. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    2 con chó con này mình để trên lầu, mới có ba tháng mà nó thấy có người lạ lên lầu là nó sủa khí thế lun chẳng những sủa mà nó còn gầm gừ nữa đó. :D

9. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chà,nhìn dễ thương ghê,mua ở đâu vậy bạn...........

10. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    mình mua lại của người nuôi ở nhà chứ không phải ở ngoài shop. cám ơn bạn.

11. nhocyeuTK

Thích đã nhận:
    1
    :pcon của mình màu nâu giống con thứ 2 của bạn á, nó là con cái, con chị của nó bị ng ta ăn cắp rồi, hic hic.:crying: tốt nhất đừng ỷ y ng ta canh me bắt đó, bắt chuột giỏi mà phá cũng giỏi.:D

12. LahanKC

LahanKC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hehe..... thằng nay mà giữ nhà gì bạn ơi, như bạn nhocyeuTK nói lo mà canh nó thì có lý hơn, tớ nuôi cũng vài ba chú và thằng nào gặp người lạ cũng mừng rối rít. nhưng dù sao thì chúng rất thông minh, bạn cố dạy nó các lệnh cơ bản và nhất là trò chơi tìm đồ vật đó vui lắm.
    Thân

13. Longlahan

Thích đã nhận:
    0
    không đâu bạn, mình thấy con chó mẹ khôn lắm. bạn vô nhà chủ nó. nó mà thấy bạn cầm đồ ra là nó chạy theo xử bạn liền đó. chủ nó nói nó đang ngù mà nghe tiếng mở cửa là nó thức dậy và chạy ra coi ai nếu là ng lạ thì nó sủa.

14. nhocyeuTK

Thích đã nhận:
    1
    bạn chụp thêm vài tấm lúc nó đi đi, đã là Ken thì phải có cặp chân cán giá, tai phải dài, lùn thôi, đi lắc cái mông qua lắc cái mông lại nhìn thật mắc cười.

15. lethanhha

lethanhha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo em thì ý bác kia không phải là nó biết trông nhà hay bắt chuột gì cả. Mà ý bác đó là mình mà không trông nó là bị trộm bắt mất đấy. Chắc bác kia cũng cho 1 con như vậy trông nhà rồi để bị bắt mất ấy mà. Bác cũng phải cẩn thận vụ này luôn đóa.
    Hì, em hỏi thật bác 1 câu nhớ: bác có cho nó đi xuống đất không vậy? Em trông bàn chân của nó sạch quá:confused:. Em đoán bác trông nó như trông trẻ con luôn, bác cưng em nó quá ^^

16. killing_anger

killing_anger Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Dạ tụi này nhà các bác sao em không biết chứ ngày trước nhà em và hàng xóm nuôi rồi . Có màu da bò giống bé thứ 2 ấy . Hic hic khôn lắm ( nhưng là khôn lỏi VD : Cũng bắt được chuột và gián , ăn chân giò biết nhằn xương , biết đi nhặt đồ vật , nịnh chủ ) . Nhưng trông nhà thì .... thấy ai vào cũng chạy theo quẫy đuôi và sủa lớn . Ban đầu em tưởng nó sủa người lạ . Hic hic về sau mới thấy nó còn nằm ườn ra cho người ta vuốt ve mà có quen đâu . Bác này cả năm mới đến có 1 lần . Mà cứ chủ tắt đèn là đi ngủ cho đến sáng chẳng thấy trông coi gì cả . Về sau trông nó mệt quá em làm thêm thằng chó ta cho chắc . Vừa có đứa trông nhà lại trông cả chó cho mình luôn . hẹ hẹ chó bác rất đẹp nhưng khoản trông nhà thì nên xem xét lại đi ạ . kẻo rồi có đứa nó rinh mất đấy ạ .

17. Mr.Bui

Mr.Bui Member

Thích đã nhận:
    0
    bác chủ topic mua ở đâu thế ạ?Cho em xin địa chỉ rõ ràng được ko?em cũng muốn rinh 1 bé về nuôi chơi... kiếm mãi đây ma chẳng thấy hixhix

18. nhocyeuTK

Thích đã nhận:
    1
    :eek:bạn mua mắc rồi đó, con này mua chuẩn mình mua ở trại giá 100 usd thôi:D

19. nhocyeuTK

Thích đã nhận:
    1
    :D bác mua ko mình bán cho 1 con nè, em nó còn zin 100% nha:devil: giá 150 usd=P~ hehe. Đùa Bui thôi chứ mình pm rồi đó, đọc đi.

20. tunglahan

tunglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    Mấy em này giữ nhà cũng ok , nhưng với điều kiện phải có chủ ở nhà với nó không có kẻ trộm tính trộm đồ mà không trộm lại trộm chó luôn đó các bạn. Con muốn giữ nhà thì phải nuôi becgie.