2 con gà của bachmivuong oanh nhau :D

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi bachmivuong, 10/2/10.

1. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Các bác chém giúp em xem thế nào. con bên trái là con mắt đó em đã pót lên, còn con bên phải là chủ nhật vừa rồi em mới đem vào cội xù đầu trước toàn khủng long nên về nhà em làm 1 bài test cho em nó bằng cách này đây các bác ah :D
    <object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/wcPM6nEmbH4&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/wcPM6nEmbH4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

KtsBim, Cọp Beo, cuboxitin and 5 others like this.
  2. Trung-SG

Trung-SG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    843
    cho chim nhà đánh nhau như thế thì nó đè nhau thì sao a?????????????????

KtsBim thích bài này.
  3. MinhKhuong

MinhKhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    chúc mừng chú có 2 em chơi chọi được chứ không phải chơi hót.2 chú này cứ nuôi tốt,đều tay thì khoảng 3,4 tháng nữa sẽ đánh khác hẳn.(nhưng góp ý nhỏ lần sau đừng cho chim nhà óanh nhau nhé)
    <input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

KtsBim, tiencuong and Trung-SG like this.
  4. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    he he như em đã nói ở trên thì do em mang nó đi chơi nó lại xù đầu rồi thi thoảng mở mồm cái em mới tức cho nó óanh nhau thử thui 2 con này ở nhà em mỗi con 1 tầng nó hót đè nhau nhức cả đầu các bác ah, con bên trái thì em nghĩ nó chọi dc vì nó lì lắm còn con bên phải hôm qua bà già em lại mang 2 con xuống rửa lồng rồi đặt 2 con gần nhau con bên phải bị con bên trái đè cho xù đầu luôn rồi nhưng hôm nay nó vẫn hót như 1 con điên, và em cũng đang điên vì bị bà già chơi cho 1 vố đau :((

5. MinhKhuong

MinhKhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    bác ấy chăm chim cho chú thế còn gì nữa.nhà anh mama suốt ngày kêu ka lúc nào cũng chim cò chứ lại lau rửa,dọn dẹp lồng cho mình thì tốt quá còn gì.em chỉ cần góp ý với mama đừng để 2 con chim nhìn thấy nhau là oke thôi.

KtsBim, bachmivuong and Trung-SG like this.
  6. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    BAo giờ ra xuân mang con bên phải đi nhé. làm vài mỏ với em của anh anh chấp chú 1 ăn 6 :))

TAHIEN thích bài này.
  7. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    @ anh Khương: em bực quá mấy hôm nay có ăn cơm ở nhà đâu toàn gọi thằng bạn thân đi nhởn ngoài đường tới khuya mới về.
    @ anh Bỉm: con bên phải chán lắm anh ah :D chim vừa thay lông xong á chưa căng tuần trước mang vào cội xù đầu anh Bình ah :D. CHắc em nó sẽ mãi mãi ở nhà đến khi nào căng lòi mắt thì em mới cho đi chơi. mang em bên trái đi cho sướng ko sợ ko hót nhưng ko xù đầu :D về nhà thì lại hót căng đét như con điên he he

KtsBim and MinhKhuong like this.
  8. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    Chúc mùng bạn có hai con mi chơi nhưng theo mình nghĩ hai con ở nhà không nên cho chạm mỏ là tốt nhất ......

KtsBim thích bài này.
  9. ndnhuy

ndnhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Chim của chú anh nghĩ chắc là do nó kết nhau quá rồi mới đánh bán chết bán sống thế đấy. Mấy con này có sinh tật thì sẽ không chơi chim ngoài mà chỉ dí chim nhà đánh là nhiều thôi. Cách khắc phục là em tách chúng nó ra 1 thời gian xem sao, kể cả giọng hót cũng o cho nghe nhá.

KtsBim and bachmivuong like this.
  10. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Mình thấy con bên phải đánh được đó chứ. Con đó khóa tốt đó :D Xù đầu nhiều khi không phải do chưa căng mà do nó bị ngợp khi vừa mang cội đó. Nếu gặp trường hợp đó, bác dí mái vào mũi nó 1 lúc rồi hẵng mở hẳn áo lồng ra. Em nó dần sẽ ổn liền, ra cội ko xù như chào mào nữa

KtsBim and bachmivuong like this.
  11. Maidungcp

Maidungcp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    em cũng đồng ý với bác lỗi này nhiều người mắc phải ngay bản thân em cũng bị vài côn như thế thanks bác nhe

KtsBim thích bài này.
  12. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    Con bên phải em cho lên tầng thượng với 1 em mái kè cả ngày con con bên trái em để ở phòng em. em sẽ nghe theo các bác chùm kín áo lồng cả 2 con trong 10 ngày nghỉ tết sau đó chơi lại xem thế nào :D
    @ anh Huy: con bên phải là con em bắt đầu tiên mà ở lồng bẫy anh cứ đòi bắt nó đó, nó mới thay lông xong đó anh ah :D

KtsBim thích bài này.
  13. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Hix Hix đúng là cái giống này ....chẳng biết lúc nào mà nói bác BMV nhỉ
    Con của tuần nọ đánh 5 phút tuần sau không đánh ...ko biết đường nào mà theo chúng nó nữa ....đấy như 2 con của a ra cội bù đầu về nhà nó đánh ầm ầm ....Nếu bây h ae mình mà hiểu được tâm lý của chúng nó thì tốt biết bao ( Chém ) =))

KtsBim thích bài này.
  14. hocvien

hocvien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,643
    Bạn nói sao chứ mình thấy con bên phải đá tốt mà, con bên Trái bị dội rồi lâu lau tạt xuống đánh đòn lao rồi lại lên cầu hixhix nó mà như vậy bạn kè nữa thì chắc bạn phải chuyển mình hộ 1 chú rồi :):). Nếu có chuyển thì con bên phải nha :) hihi nói chứ chim nhà mà bạn kè vậy thì uổng lắm. Có gì không phải bạn bỏ qua nha, Mi dữ :)

KtsBim thích bài này.
  15. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    he he con bên phải anh ndnHuy cũng kết nó từ khi mình mới bắt mà nhưng mình hok muốn chuyển khẩu em nào hết :D

@ chú Páo: anh cũng chẳng biết đằng nào mà lần tết nhất rồi chơi bời bù khú đã :))

Last edited: 12/2/10
    KtsBim thích bài này.
  16. cuong.ngoc

cuong.ngoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    642
    sau tết mang chim đến nhà anh đá nhé, anh chấp chú như Bim nhé

KtsBim thích bài này.
  17. bachmivuong

Thích đã nhận:
    3,538
    ui anh Cường ơi anh cho em khất sang năm đi, con bên phải phong độ thất thường con bên trái chưa phải thuộc và cũng ko căng lên được em đá sao được hả anh :D

KtsBim thích bài này.