2 con gà nuôi kiểng

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi duongtrungquoc, 19/10/11.

1. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    Các sư kê góp ý em nên xử làm sao với 2 em gà này:
    em 1:
    bổn bang đàng hoàng cha 12x,lối đá canh chặn có điều gặp con nào lùa quá em nó chân ko kịp cũng ko biết dạt nên ôm hết,nhưng để nó nắm đc thì trây trét ghê lắm-------->ko dám cho ra trận(sợ chết khi chưa qua đc dàn nạp của ngừoi ta,gà nòi bi giờ đá ko cần tới vô gay là đã phân thắng bại rùi).hình em nó đây:
    em 2:
    gà mẹ cũng bổn bang (đc ông chú ở bến tre tặng) nhưng gà con chưa thử cựa con nào,lứa đầu gần chơi đc dịch die hết,nó là lứa thứ 2.Lối đá nạp như gà lai nhưng vô gay hơi chậm.Cũng chưa dám đá vì cái mặt nó nhìn nhát cựa quá.Hình em nó đây:

cho 2 em này xổ với nhau mấy lần rồi để cho khắc phục nhược điểm của nhau,nhưng thấy lâu tiên bộ quá.
    Các bác cho ý kiến dùm em nên làm gì với 2 thằng này.

2. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    con đầu nhìn dc quá em sao ko cho cán lên luôn....có phải con đầu hôm bữa e có cho anh xem cán ko vậy?

ltdhong thích bài này.
  3. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    gà xổ nên xổ nhiều con với nhiều lối đá khác nhau thì mới mau tiến bộ đc, chỉ 2 con xổ với nhau hoài thì lối đá con này đã bị con kia wen rồi nên chậm tiến bộ là phải, giống dạng như gà trùng thế, xổ với nhau giống như ....múa ba lê^^

4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    hình như con thứ 2 có liên giáp ngoại bên chân phải lun ha?

5. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    con đàu nhìn được tí,nhưng chậm quá thì coi lại có nên luộc hay cải ko emmchậm quá ra truong dể lên dỉa lém nhe,nhưng chậm mà chắt cựa thì tạm ổn,con thứ 2 nhìn thư sinh quá ,ko có thần,coi chừng nó chạy bậy,cho nó sổ hết mình xem có chạy bậy ko,đá lẹ như gà mỉ thì củng tạm ồn kệ,quơ quơ đại thế nào cũng trúng mà hehehe,anh mua con đầu 1 thùng bia 33,chịu thì cuối tuần đem lên,thit luôn cho nhậu,khoái ăn mấy con gà "bổn bang" lém.kokokok

6. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    canh chặn mà chậm gà quá thì ko tốt đâu ,cựa ko hiễm lên chân ko kịp người ta thì dễ diel lắm , mà con số 1 nhìn cao gà chắc chỏi giàn nạp cũng khá , có điều vào trong ko bít thế nào , tùy theo đẳng cấp mà cáp còn ko thì ,,,,^^, canh chặn lùi dạt tạt ngang leo lưng người ta mà cưỡi là ok nhất , hj

7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con này đi sút đi còn sợ gì, chủ sợ chứ gà có sợ đâu nào? cái mặt này nó cạp cạp lông thì thôi rồi, để nó vô gai thì coi như xong, nhưng hơi chậm gà chút.

8. dangduc

dangduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Em thứ 2 có cái mồng lạ nhìn cái mặt đúng là......_Con nai vàng ngơ ngác.....nhưng mà nó sẽ...._Dẫm nát khu rừng già.k biết sao mình nhìn e nó giống gà lai wa,còn chờ j nữa duongtrungquoc......sút thôi!

9. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    cán kon hai gê wa', nhưng tơ quá . thả mùa nữa rùi đá anh ui