2 Củ chuối nhà em !

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Truongkhoi2004, 28/7/07.

1. Truongkhoi2004

Truongkhoi2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào các bác, mình là thanh viên mới. mình có nuôi hai con lahan hơn 5 tháng tuổi. 1 Con là KingKamfa mình mua ở cửa hàng Thập bát La hán khi còn là cá bột, một còn là kim cương Phúc lộc thọ ở Lưu xuân tín. Các bác xem dùng chúng có tương lai không ? vì mình chỉ mới tập tành chơi thôi, Thank các bác nhé !:)

Đây là con KingKamfa

[IMGo]http://aycu21.webshots.com/image/24580/2001811503171102516_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu15.webshots.com/image/22294/2001803487781808873_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu03.webshots.com/image/22762/2001822970093288169_rs.jpg[/IMGo]

Đây là con Phúc lộc thọ

[IMGo]http://aycu04.webshots.com/image/23643/2001852885068469491_rs.jpg[/IMGo]

[IMGo]http://aycu09.webshots.com/image/23528/2001834074085481467_rs.jpg[/IMGo]

Last edited by a moderator: 28/7/07
  2. XthienhoangX

XthienhoangX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    xỉu ... lần thứ 3 hết hy vọng mua king kamfa rồi ... !!! hixxx . Bạn mua con thứ 1 bao nhiêu ?

Sự thật mất lòng nhưng thật sự cả 2 con của bạn không có tương lai đâu . Nhất là bé " King Kamfa " đó ! Nhưng nếu bạn thix thì cứ tiếp tục nuôi, còn nếu bạn mún chơi cá có tương lai tốt thì ko nên nuôi :D hì hì ... có gì sai sorry nhé .

p/s : bạn xem thử dòng Kim Cương coi giống chú King Kamfa của bạn ko :laughing: ?

3. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng là củ chuối thật nhỉ, mà con đầu tiên nhìn hok giống kkf đâu, king đâu có mỏ nhọn thế

4. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình thấy con đầu giống Châu Mã Lai hơn chứ ta ?

5. Truongkhoi2004

Thích đã nhận:
    19
    mình mua con thứ nhất 150K đấy. mua hàng chính hiệu từ Thập bát la hán đó

6. QBi

QBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy một số cửa hàng bán cá cảnh bây giờ không có lương tâm gì hết. Cá gì cũng bảo là king kamfa để lừa gạt người mới biết chơi.

Đề nghị diễn đàn cần có một box ĐỊA CHỈ ĐEN, nêu các nơi buôn bán thiếu trung thực để giúp cho người chơi cá không mắc sai lầm.

7. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Mình không thấy con kingkamfa nào cả ! bạn ở sài gòn muốn mua king bột sao không lại Hồng Anh ! mình thấy có mấy anh em trên 4r cũng mua king bột ở đó kết quả khả quang lém !!!! mình nhận xét thật tình nhe mấy em này muốn lên đầu còn khó hơn mò kim đáy bể nữa đó , nói thật đừng buồn nhe !!

8. Truongkhoi2004

Thích đã nhận:
    19
    Thanks các pác nhé. Hỗm rày mình cứ phân vâng không biết có nên bỏ chúng đi ko ? vì nuôi đã không có tương lai mà tốn kém quá. kỳ này mình sẽ tậu về một cặp khác. mình chỉ thích cá bột thôi vì nuôi ngay từ nhỏ chứng kiến quá trình lột xác từ một con vịt thành một con thiên nga mới thích. Pác nào biết điạ chỉ nào uy tín không ? giới thiệu cho mình với. mình dự định sẽ đến Phượng Hoàng và Hồng Anh. các pác thấy hai chỗ đó thế nào ?

9. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hồng Anh mình thấy bán cá uy tín và cá đẹp đấy bạn ah, thành viên 4rum mình mua nhiều lắm, nuôi cá bột thì có cái thú riêng của nó là được chứng kiến quá trình phát triển của cá mình nhưng khi cá lớn lên như 2 con trên thì thấy hơi nản với công sức và sự trong mong của mình mà thoy, tốt nhất bạn nên mua cá hơi nhớn 1 tý, dễ biết cá đẹp hơn nuôi có khí thế hơn chứ. ^_^

10. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy e cá nhà bạn mình thấy con chừng đầu xương ah` nha ! nó có lên đầu ấy nhưng nó chuối ngang lưng quá. Châu thì cũng đẹp ấy chứ.Ráng chăm sóc cho tốt nhá . Chúc thành công !!!

11. xTRUNGx

xTRUNGx Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá o KALA bán cũng đẹp đó bạn có thể wa đó tham khảo.hoặc vài tiệm trên đường ng tri phương cũng ok lắm. chúc bạn tậu đc 1 em cá đẹp .

12. lahadeptrai

lahadeptrai Banned

Thích đã nhận:
    0
    king gì mà mỏ nhọn. đuôi kỳ hở quá. chữ lại yếu quá. ko có tương lai rồi. nuôi chơi thôi. mới chơi mà chơi kamfa rồi.thôi rút kinh ngiệm nhé. ai chả có lần dầu.

13. kenzy

kenzy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Con đầu ko phảiking đâu bạn ơi chỉ là châu đời cũ thôi cá bạn tất cả đều ko có đầu mình nghĩ bạn nên kiếm vài em đẹp có đầu về nuôi sẽ thú vị hơn!!!!