2 e chào mào lỡ.

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi kenvilbang, 16/3/12.

1. kenvilbang

kenvilbang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    2 e cm lỡ nhờ mấy bác đánh giá hộ!
    [video=youtube;FYvxxZvvDZQ]http://www.youtube.com/watch?v=FYvxxZvvDZQ[/video]
    [video=youtube;s6crg8cfqz0]http://www.youtube.com/watch?v=s6crg8cfqz0&feature=related[/video]

anh_hung908, anxuanloc and HÀ KIỀU like this.
  2. chao_mao_tn

chao_mao_tn Active Member

Thích đã nhận:
    12
    2 con này giọng thì tôt thật đấy
    ko biết đấu đá thế nao bạn nhỉ
    chim này ở đâu vậy bạn

kenvilbang thích bài này.
  3. tienct

tienct Active Member

Thích đã nhận:
    45
    em số 2 hót giống chim nam đông quá phải không bạn

4. kenvilbang

Thích đã nhận:
    102
    chim mình chơi chủ yếu là đấu hót chứ đá thì lâu lâu bạ lồng thôi bác, e số 1 có đá bể mấy e rồi đấy!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:10 PM ----------
    bạn nhận giọng chuẩn quá, nhưng cả 2 đều nam đông, số 1 giọng nam đông nhưng đi tông thường, luyến láy, còn số 2 đi tông lùa, chuông. 2 e đấu giọng rất tốt, ko có máy quay nên lâu lâu bạn đến nhà mượn máy quay tạm, chứ những lần 2 e nó sổ căng thì nghe đã tai lắm. ps: e số 1 đã bị bọn trộm để ý và chôm rồi!:(

5. tienct

tienct Active Member

Thích đã nhận:
    45
    bạn oh huế chắc không lạ anh đạt minh khách quen của anh đấy ,mình củng đang sỏ hửu 1 số em nam đông mà trưa bít cách ắp clip .rất vui khi được làm quen mình oh hải phòng sẻ có ngày minh vô huế chơi hgihih

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 PM ----------

2 con của bạn chác củng phải đươ
    cj 1 mùa lông rùi đó nhỉ em số 1 nge vẻ đấu đá tốt hơn 2 nhủng 2 chơi giọng hay hơn con số 1 nge giống chim má trắng lên quá

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:10 PM ----------

kenvilbang ơi con mào lân họng bò cậu bán trưa nếu trưa thì pm minh nha 0936090003 mình tưởng cậu không bán em nó chứ nhận dược alo minh ngay nha con đó tương lai đó

6. kenvilbang

Thích đã nhận:
    102
    e số 1 trời ròng đó bạn, nhưng vì làm clip hên xui nên quay được cái giọng đấy thôi, e này đi tông lùa mười mấy âm rất chi luyến láy, toàn giọng đôi, ba, mình là mình kết e này nhất nhà, khi e nó căng lửa thì chéc lùa liên tục bạn ah. hay quá nên bị trộm rồi!:(. còn e số 2 cũng bán luôn rồi, e này mệnh danh là chết vì hót đấy bạn, đi bẩy chỉ dám cho chơi nữa ngày rồi lấy xuống thôi chứ nhìn e nó hót mà như đứt cổ họng thế kia mà (e nó mê chim ngoài trời lắm đấy). nhiều hôm đem đi chơi mà đến 5h chiều mới về nhà. e này đặt biệt chỉ đứng hót, ko múa máy gì cả, bởi thế nên chơi bền. còn e mào lân họng bò thì chéc như cái máy nhưng lúc tết bận về quê nên cũng bán luôn rồi, hồi đấy lạnh nuôi cũng nãn, bây giờ nghĩ lại cũng tiếc!:)

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:56 PM ----------

đầu dàn nhà mình bây giờ thì chủ yếu là chim Dương Hòa(Huế), chơi giọng thì chưa bằng 2 e này, nhưng nếu nói về cánh thì bác Sa có e cánh bướm, thì e cũng xin đặt tên e nó là cánh dơi!:), tốc độ quạt cánh thuộc vào hạng đẳng cấp, giăng cánh xòe đuôi liên tục bác ah,hiiii

tienct thích bài này.
  7. tienct

tienct Active Member

Thích đã nhận:
    45
    thế thì hay quá ròi tiếc quá con mào lân họng bò bác bán nhiou củ thế mình kêt em đó quá

8. kenvilbang

Thích đã nhận:
    102
    mình bán 2 củ chứ mấy? lúc trước có mấy ae trong diễn đàn hỏi thăm nhưng ko tin tưởng nên ko dám mua, mình cũng ko ép, sau đó để lại cho ông a ở Huế.

9. hand

hand New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em số 2 hình như bị lẫn giọng chim mái................................50

10. kenvilbang

Thích đã nhận:
    102
    e đó là mồi nên hay hót dụ (giả mái) kêu trống về, chứ đem đấu cuội ko bao giờ ra giọng mái bác ah.

11. jiplai

jiplai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    hôm nào bác làm cái clip duơng hòa cánh dơi cho ae chiêm ngưỡng tốc độ chơi cánh của e nó

12. xyz_badboy_xyz

xyz_badboy_xyz Active Member

Thích đã nhận:
    40
    bác cho e hỏi thật 1 câu: cỡ 2 e này giờ bao tiền.. e hỏi cho biết thôi chứ k co ý mua bán gì cả vì h nhiều ng bảo giá cm cao, dưới 5c k mua đc chim hay đâu ..( k tính bông mơ mận )

13. kenvilbang

Thích đã nhận:
    102
    e số 1 bị mất trộm rồi, còn e số 2 mình cho ra đi với giá 4 củ đó bạn.