2 em này của bạn em

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi tuankiet6776, 24/6/07.

1. tuankiet6776

tuankiet6776 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em qua nhà người bạn chơi, thấy nó nuôi 2 con này, nuôi cũng lâu rồi, nó hỏi em thuộc giống gì, em nghĩ là thanh long, các bác xem giúp em có phải thanh long k vậy?
    chụp bằng đt nên không được rõ :D :D :D

2. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng ùi 2 em này đều là thanh long hình như là 1 thường, 1 vàng !2 em này bị cháy đuôi cũng nặng đấy!
    hồ này bao nhiu về kích thước vậy bác!????

3. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    hihihi, thằng bạn này chẳng biết về cá, chỉ thích thì nuôi thôi, hồ này có 1m2 thôi, 2 em này do đánh nhau bị vậy đó, 2 em này tầm 45cm rồi, nhìn 2 em bơi, cũng đẹp, mặc dù là tơi tả, :D:D:D

4. tonyjaja

tonyjaja Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sặc, mấy cái em vàng vàng kia hình như là cá vàng hay sao ý nhỉ.

5. platium

platium Member

Thích đã nhận:
    0
    bác này nuôi sang quá hén,cho thanh long ăn toàn cá vàng,nuôi chung cá lớn thế mà chúng nó đánh nhau có vẻ ko dữ dội lắm bác nhể,nhưng em chỉ sợ 1 buổi sáng ngủ dậy thấy 1 em ngủm,1 em trọng thương,nuôi thế này em sợ lém

6. Kelesa

Kelesa Active Member

Thích đã nhận:
    0
    45 cm sao vẫn có mầu xanh trong lòng vẩy nhỉ, mình tưởng trưởng thành thì nó hết mầu xanh mà lòng vảy trắng toát chứ nhỉ? Lũ này được nuôi bằng cá vàng sướng nhỉ

7. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    2 em này nuôi chung như vậy lâu lắm rồi, từ bé rồi, chắc cũng trên 2 năm đó, qua nhà chơi lâu lâu mới thấy nó rượt nhau tí thôi, cá vàng cũng đâu có đắt đâu, 10 con có 5 ngàn, ăn mấy ngày, mình cũng cho ăn cá vàng, nhưng mà không có cho ăn như vậy, ông này cho ăn 1 lần là cả chục con, ăn khi nào hết thì thôi, hihihih

8. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thôi bạn >>>hông dám 2 em này mà lớn đến 45 cm đâu,mới nuôi thì có,cá khoảng 20-25 cm.Chỉ mới nuôi nên nó mới cắn nhau bần dập vậy và tâm vảy hãy còn dấu vành móng ngựa,.Cá mà được 2 năm rùi thì khỏi nói,đẹp miễn chê.màu vàng óng ả khắp thân nhé...

9. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    trời đất, lừa bạn làm gì, có được gì đâu, có phải của mình đâu mà, anh bạn này của mình không có biết nuôi cũng không biết chăm sóc cá, cho nên cá như vậy cũng đâu có gì đặc biệt, mình đã đo rồi, 2 em này kích thước ngang ngang nhau, 2 gang tay đó :laughing: :laughing: :laughing:

10. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Đây là loại thanh long thường nhưng không là loại nguyên gốc,lòng vảy sẽ xanh,màu sắc không sáng,màu xanh đặc điểm của thanh long không mất khi lớn.

11. HO@NGLONG

Thích đã nhận:
    1
    bây giờ thì em đã hiểu :x .cảm ơn anh TPA nhé =P~ !!!hèn chi cá 45 cm mà hông đc đẹp bằng cá anh,em mới thấy ngộ ngộ :laughing:

12. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    ông này nói chuyện hay ghê:laughing: :laughing: :laughing: :laughing:

13. HO@NGLONG

Thích đã nhận:
    1
    he he he,thành thật xin lỗi bạn tuankiet :laughing: ,tại mình cũng lần đầu mới thấy loại thanh long thường này ~X( ,chứ bạn xem kỹ thì thấy những phân tích của mình rất đúng với thanh long vàng hiện nay =P~ ,ai dè đâu con của bạn là thanh long thường,he he he.Một lần nữa cho mình xin lỗi nhé. :laughing:

14. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Hai chú thanh long này nếu đã lớn đến 45 cm mà vẫn có nhiều ánh xanh rất giá trị - nếu ánh sáng tốt chắc xem mầu còn khá nữa- có thể do nuôi tốt bắng cá vàng nên chất lượng mầu vẩy cao hơn bình thường- đã cặp đôi từ bé không biết chừng có thể đẻ thành công lúc nào không biết !!! chỉ băn khoăn bể bé quá cá bị gò bó nên sinh ra chuyện cắn nhau thường xuyên !!!

15. tuankiet6776

Thích đã nhận:
    0
    hehehe, cá không phải của tui, nên xấu đẹp không quan trọng, chỉ post lên cho anh em xem chơi thôi, đâu có lỗi gì đâu mà xin, khách sáo quá:x :x :x

16. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi thế này chỉ sợ không phải 1 em chít mà là một buổi sáng cái hồ nứt bể một cái ... Ôi chu choa 2 em lên vĩ luôn chứ 1 em nổi gì