2 em Phú Quốc mới chào đời của em 28/4

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi vanb4olong, 1/5/08.

1. vanb4olong

vanb4olong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    # 2 em đực 1 xoáy kiếm ,1 xoáy boling

Last edited by a moderator: 2/5/08
    sonviet and sauLH like this.
  2. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Phú quốc đẻ 2 con sao ít thế , trọng lượng nó to nhỏ như thế nào ?

3. vanb4olong

Thích đã nhận:
    2
    đẻ 3 con lận ,tại em chó cái nhà em là chó đẹt nên đẻ ít lắm

4. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dễ thương quá nhỉ. Giống cho này nghe nói mắc tiền lắm đó.

5. beyblade

beyblade Member

Thích đã nhận:
    1
    Hai chú đẹp wá! Chắc phải mắc lắm đây!...................:-S

6. levinhphong

levinhphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Giờ chưa thể bình luận điều gì về mấy chú chó dc! Bạn cập nhật thêm hình nhé, cả chó bố mẹ nữa... Chó màu đen tuyền đẹp. Chúc mừng bạn... Hihi... Chắc một chú không có xoáy phải ko?Mình cũng nuôi nhiều PQ nên biết, có con đẻ 5 con mà có 2 con có xoáy...

7. vanb4olong

Thích đã nhận:
    2
    :D em kia xoáy mà lắm ,để em rảnh chip5 mẹ của tụi nó cho :D giờ nó thay lông xấu lắm

8. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    trông yêu quá :D Hôm nay là 12 tháng 5 rồi không biết 2 em sao rồi ? Chắc giờ đẹp hơn nhiều rồi :D

9. ChuSaChuong

ChuSaChuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    Cả 2 em đều có xoáy mà, một em hình như đen tuyền, nhưng lông hơi dài, nói chung là cho đen đẹp, giữ nhà tốt

10. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    nhìn chó con đáng yêu thật . Bạn có 2 chú chó con rất đẹp

11. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hình hai em chó đáng yêu quá,hai con này chắc mắc lắm nhỉ :D

12. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Hi hi, thích ghê! Nhưng mà lông khét vàng mới đẹp! Chúc mừng bạn vì ỡ hữu cún đẹp nha!

13. phuoc_nguyen_hn

phuoc_nguyen_hn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Chó con đẹp lém, nhưng mà ............. nhìn cái bụng mất cảm tình quá. He he he

14. mylovefish

mylovefish Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hai chu' cho' này rất tuyệt nhưng đẻ hai con thì ít quá , chác đây là lần đầu

15. ChuSaChuong

Thích đã nhận:
    54
    Bác nói bụng chó hay bụng người thế?
    "Hi hi, thích ghê! Nhưng mà lông khét vàng mới đẹp! Chúc mừng bạn vì ỡ hữu cún đẹp nha! "
    Chó phú quốc thường phổ biến và được chuộng bởi 2 màu lông: vàng khét và đen mực, quý là ở chỗ có soáy trên lưng và lông ngắn (lông sát). Hình như chủ nhân này mê dòng chó đen, chó đen giữ nhà tốt, còn chó vàng khét đi săn tốt, riêng chó đen có lưỡi đốm long đao thì săn rắn rất tuyệt, bị rắn cắn kg sao, người bị rắn có thể dùng nước rãi của chó này đắp vào vết thương để sơ cứu.

16. achn_vn

achn_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    375
    Chó phú quốc thường phổ biến và được chuộng bởi 2 màu lông: vàng khét và đen mực, quý là ở chỗ có soáy trên lưng và lông ngắn (lông sát). Hình như chủ nhân này mê dòng chó đen, chó đen giữ nhà tốt, còn chó vàng khét đi săn tốt, riêng chó đen có lưỡi đốm long đao thì săn rắn rất tuyệt, bị rắn cắn kg sao, người bị rắn có thể dùng nước rãi của chó này đắp vào vết thương để sơ cứu.
    Về vẫn đề chó đen giữ nhà và chó vàng đi săn thì có thể và thực tế cũng đã có kiểm chứng nhưng chuyện bị rắn cắn không sao và dùng nước dãi để sơ cứu có thể chỉ là truyền thuyết, giai thoại về giống này. Cho nên em nghĩ nếu chẳng may bị rắn cắn mà trong nhà lại có 1 con Phsu Quốc như miêu tả thì cũng đừng nên sơ cứu theo kiểu đấy. Tây Y bây giờ cấp cứu rắn cắn cũng rất tốt nếu kịp thời, chúng ta không phủ nhận những bài thuốc dân gian, những cổ phương mà tiền nhân để lại nhưng cũng không thể coi thường y học hiện đại để rồi có ngày chết oan:D

17. ChuSaChuong

Thích đã nhận:
    54
    Úi, bác Achn_vn, em chỉ nói là sơ cứu thôi mà, nghĩa là việc làm đầu tiên có thể trước khi đi cấp cứu đóa. Tiện thể đây mình cũng chia sẻ chút kinh nghiệm dân gian luôn
    Bị rắn cắn : bước lùi lại một bước, vặt đại một nắm lá cây nhai đắp vào vết thương (bài thuốc này của người dân tộc biên giới phía bắc - nhưng nhớ trước khi nhai phải nhìn xem có phải lá ngón không nhé.. ) Theo sách thuốc việt nam của Hải Thượng Lãn Ông, nếu bị rắn cắn thì lấy lá ớt hiểm nhai nuốt nước, rồi dùng bã đắp vào vết thương, không biết công hiệu thế nào nhưng có dặn là "khi hết đau thì phải gỡ ra ngay". - Em chưa thử lần nào nhé
    Còn bị rắn phun vào mắt thì
    B1. Nấu nước ấm, pha muối vào (mặn hơn nấu canh một chút là được) rửa mặt, cứ việc tạt xối xả vào mặt, vào mắt.
    B2. Lấy lá cây lô hội (nha đam) gọt lớp vỏ ngoài, còn lại lớp bên trong (nhìn trong như thạch dừa ấy) chỗ đầu bị cắt sẽ tiết ra chất nước trong và nhớt nhớt, lấy chà vào mắt. Bài thuốc này là do em vô tình phát hiện ra, số là ngày xưa trong vườn,có chú chó bị rắn hổ mang phun vào mắt (tưởng mù luôn rồi), xung quanh chẳng có trạm thú y hay thuốc gì, bí quá em làm bừa vậy không ngờ sau 1 tuần chú cún của em sáng mắt bình thường, đuổi bắt được gà .... ăn ??? Tất cả trong đời nó bị rắn phun hơn 5 lần em đều chữa khỏi bằng cách này cả.(Các bác nhớ là em chưa thử trên người bao giờ nhé)

18. concaduytan

concaduytan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    chó đẹp lắm . 10 ngày nữa em chup hình chó em cho các bác xem ( chua mua máy chup hình )
    phú quốc vàng có xoáy , 4 chân đi tất trắng ( giống bố nó ) , có 2 đốm : 1 đốm đầu , 1 đốm đuôi ( hix) , chó đẻ 7 con có con này là em vừa ý nhất , giữ lại có mỗi con này với con 4 mắt đen thui nhưng ko có xoáy còn nhiêu cho hết rùi , em choi bên thủy sinh với gà , tửong chó ta ko ai để ý ko ngờ xôm tụ phết nên ghé wa khoa chó nhà ( sẽ có hình cho mấy bác chiêm ngưỡng )

19. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ihihihihi 2 em mực dể thương quá nhưng ko đẹp bằng em đeo mắt kính kia zui nha pro

20. sonviet

sonviet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    975
    2 cún con đen thui nhìn dễ thương quá,nhưng có em màu nâu bụng bự quá rùi.kiki..