2 in 1 Bộ trộn co2 và sủi oxi.đơn giản,rẻ tiền,cưc kỳ hiệu quả

Thảo luận trong 'Góc sáng tạo' bắt đầu bởi zerolove, 25/11/12.

1. zerolove

zerolove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    Lý do sản xuất : Do thay đổi lọc thác bằng lọc ngoài,Thay bộ co2 kit bơm tay mỗi khi dùng bằng bình khí cứu hỏa nên thừa 2 cái này.Em tháo máy bơm của lọc ra và cắm vào đít của bộ giữ khí co2
    Tác dụng : Hòa tan co2 đến giọt cuối cùng,Không tạo bóng li ti làm mờ nước,không tắc do rêu như trộn co2 gốm...Không đặt trong hệ thống lọc làm chết vi sinh như bộ co2 ngoài...
    An toàn : Hút co2 từ trên xuống và đẩy ra bên dưới,các lỗ ra vào bé tẹo.Kể cả tép ong cũng không vào được.
    Khuyết điểm: Hoi cồng kềnh,nhưng các bác set bể toàn núi đá thì đặt 1 góc đằng sau thì cũng không ảnh hưởng gì nhiều

Tác dụng phụ : Các bác có thể nối thêm 1 ống nữa hút không khí từ bên ngoài thì sẽ tạo thành 1 cái sùi oxi .được đánh tan luôn vào nước nhé.b-( Tan như này luôn

[video=youtube;KoT9uUoIlb8]http://www.youtube.com/watch?v=KoT9uUoIlb8&feature=youtu.be[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:00 PM ----------

Cái mà cứ keo ò ò là cái cục sủi oxi ngoài nhé,Tại em đấu nó vào bộ điều khiển rồi nên lười tháo ra.Đợt tới thay loại êm hơn thì tháo

http://xedapchaydien.vn/
    http://thegioiquat.vn/default.php

Last edited: 25/11/12
  2. buiduccanh

buiduccanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Thật sự cũng không hiểu ý của bạn ! nhưng bể thuỷ sinh bạn sục khí ầm ầm, vừa ồn vừa làm thất thoát hết Co2 bạn ạ ! Hoan nghênh tinh thần đóng góp và sức sáng tạo của bạn

3. tu.hoang

tu.hoang Banned

Thích đã nhận:
    13
    E đang dùng 1 bể 1m8 ở nhà nuôi ali các bác tư vấn cho em làm thế nào để hòa được nhiều oxi nhiều nhất vào nước với, thấy bọn cá có vẻ thiếu oxi.

4. OsVEnO

OsVEnO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bác kiếm cái sủi thanh và sủi đĩa bể 1m8 khoảng 2 sủi đĩa 1 sủi thanh loại dài là ok ^^, còn bảo hòa tan Oxi vào nước là điều ko thể bác ạ ^^, chỉ có 1 phần ít thôi nó hòa vao nc ( khoảng chưa đc 5% số õi xục vào) => cách tốt nhất là tăng sủi :d

5. tu.hoang

tu.hoang Banned

Thích đã nhận:
    13
    E thấy bảo dùng hạt kanes để hòa tan oxy rất tốt nhưng không biết tính hiệu quả thế nào? bác nào dùng rồi cho em biết tính hiệu quả của hạt kan với, thanks

6. Sukiaki

Sukiaki Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Theo em thì bể TS có nhiều cây, ko cần thiết phải có sục khí. Mà cái sục của bác nó kêu kinh quá. Chắc bác mua loại sục giống mấy bà hàng cá ở chợ rồi. Công suất loại này ghê gớm lắm nhưng kêu to thì thôi rồi