***2011*** Unborn...

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi _inbong_, 2/8/11.

1. _inbong_

_inbong_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    166
    Sau 1 thời gian dài vắng bóng cả ở forum lẫn offline vã wa' ko chịu nổi nên e lại lên forum tìm thuốc chích:devil:
    Đêm nay trời ko nắng, thỉnh thoảng có mưa to, e nổi hứng vác xẻng ra đào xới, phá dỡ cái bể cùi phủ đầy rêu phong. Hèm,..thật ra thì công cuộc tái thiết đang dở dang vì có 1 số vấn đề:laughing:...Nghe đến đây các bác 031 đừng thu gom đồ đạc cất giấu nhé, ko kịp đâu, tẹo nữa 5h sáng e qua bấm chuông nhà từng bác một=))
    3h57 roài, show hàng...
    Xéo 1 chút

Sau 2 tiếng quần quại giữa đêm kết quả ra như vầy, còn 1 số viên nhỏ xếp chân cẳng mà lởm khởm wa', nên e đang bí ý tưởng. Có bác nào hảo tâm, cho tặng, trao đổi hay bán cho e thêm ít đá xếp chân tay, e xin cám ơn và hậu tạ
    các bác chém nhiệt tình jup e để còn bơm nước, chạy lọc, kẻo đàn neon vua di cư ngoài chậu tự tử tập thể mất,...
    Mọi ý kiến đóng góp hay ủng hộ xin gửi về văn phòng "inbong"
    Thanks cả nhà!

echcon, aimabit, giadinhdaquy and 8 others like this.
  2. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Thui, trời sáng roài, đổi tên bể đê. Chứ để tên này nghe sởn hết cả da gà roài.
    Giãn đá ra thêm 10cm nữa roài cắm cây thui.

_inbong_ thích bài này.
  3. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bể bác phải setup làm sao mà khi nhìn 03 hướng đều đẹp hết đấy. Thông thường bể chỉ quan sát một hướng thôi.
    Mong bác sớm có bể ngắm.

_inbong_ thích bài này.
  4. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Theo mình thì nhấn cục đá chính giữa, phía trước xuống thấp để ko che cục sau, vuốt sỏi lên lấp chân đá, nhìn cho được tự nhiên.Hồ này có lẻ để 1 khoảng làm bãi biển sẽ hợp hơn.

_inbong_ thích bài này.
  5. khuedhhh

khuedhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,262
    Chú cứ mời các anh đi cafe chém gió nhiều thì lập tức bể sẽ được reset lại ngon ngay, nhanh và luôn nữa :D...

Đá đẹp nhưng chưa biết cách set để tạo điểm nhấn cho layout, thiếu đá nhỏ làm chân tay nữa...

Last edited: 2/8/11
    bachikho and _inbong_ like this.
  6. _inbong_

Thích đã nhận:
    166
    a ui, đá ghép và tựa vào nhau mà anh, nhất là 2 viên sát viên to nhất ấy. Chênh vênh lắm, ko bít sau này có "lụt nhà" ko:-S
    tên bể ấn tượng a nhỉ:)...
    m thấy bể set để nhìu hướng đẹp thì thường ko thể đẹp thật sự đc, bể m đặt giữa phòng khách và bếp, "bách gờ rao" cũng là bếp luôn, nhưng đằng sau chỉ là phụ thoai, thỉnh thoảng đi soi tép nó abc cho tăng level:devil:
    Cục chính giữa đăng là bệ đỡ cục sau bạn ah, cục sau nó thấp lắm...
    hẹn các cụ CN này nhé!
    Có mấy CN e có lượn wa, mà ko có bóng ai quen thuộc cả...
    e còn 1 số viên chân tay, mà đêm wa bí ý tưởng nên dừng ở đó thoai.
    e tính set Layout tam giác, các cụ có thể gợi ý giúp e chỉnh sửa lại, và thêm vị trí viên chân tay đầu cánh vào chỗ nào (có cao độ nữa thì càng tốt) = cái trình Phô tô sô'p j ấy cho e dễ hình dung
    e dự tính trồng TCN, Cói, Cỏ Nhật, NMC cao,.
    Thanks cả nhà!:x

Last edited: 2/8/11
    Lê Tuấn thích bài này.
  7. _inbong_

Thích đã nhận:
    166
    Bể đã vào nước, bể set ko làm đục nước, chỉ có ít váng bụi...
    e tính thay đổi viên nhỏ phía sau ở giữa 2 viên to nhất ấy, hoặc vứt hẳn nó đi, ko bít đc ko?
    Các bác chém nhiệt tình júp e nhanh đón đàn Neon vào nào, đàn đang đỏ đẹp, để chậu nhựa mãi sợ nấm thì tèo...

muoivankhatmau and buinhulac like this.
  8. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Đá đẹp quá! nhưng mình thấy tổng thể hơn rời rạc, thử sắp dựa hết vào nhau xem sao....

9. _inbong_

Thích đã nhận:
    166
    Thank a!
    e đã thử mà thích để cách 1 chút như vậy hơn, hay do e hêt viên chân tay nhỏ rùi nên sắp sát vào nhau kém tự nhiên, để e đập thử mấy viên to ra xem có lucky đc j ko....

10. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Úi, đẹp đấy. SR vì Anh phải đi công tác. Thiếu đá thì qua lấy nhé.

11. ymphuong

ymphuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    390
    hờ hờ đang phê nghe điện lại mò vào xem đá của mèng thế nào:blushing:
    chủ thớt định chơi layout tam giác lên em thấy là .............. đá của em đẹp =))
    như đã nói ban đầu nếu thừa em xin lại làm tiểu cảnh :devil:
    thức gần 4h sáng mà xếp đc mỗi kiểu ban đầu thui hả anh
    ngưu ma chiên cao thì nhà em còn tý ty cần hú em đưa giống cho rồi hôm nao em lại xin lại lá nước nhé:devil:

Last edited: 3/8/11
  12. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    Đá đẹp nhỉ, nhưng hơi rời rạc, dồn sát nhau một chút xem sao. Cái viên tròn tròn nằm giữa bể thử dịch sát vào viên đứng và ấn chìm xuống 1/3 cho nó theo cái đà dốc luôn thử xem.
    Đừng qua nhà anh nhé, hết cây rồi :D

bachikho thích bài này.
  13. thichduthu

thichduthu Active Member

Thích đã nhận:
    151
    Đàn neon sợ tự tử thì cho em mượn đê! đang cần diễn viên để chụp ảnh.........kakakakakk

14. SamOrOst

SamOrOst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    Em xin giơ tay có ý kiến ,bác thử kiểu này xem :D
    Edit : Bên phải thì tùy bác :D

Last edited: 3/8/11
    bachikho, truongfo and Fairytale like this.
  15. _inbong_

Thích đã nhận:
    166
    Tình hình vật nhau với bể đến 4h sáng nay cũng hòm hòm, may mà tư thế tiên ông +...là nghề của m nên cuối cùng cũng chiến thắng=)). TCN mini wa' lại cắm ban đêm nên kẹp toàn trượt:sick:...Dạo này toàn ngủ 4h30 sáng - 8h sáng bị thằng tiểu quỷ nó cấu tí bắt dậy, ko bít trụ đc bao lâu nữa...hix
    ok a, a xem còn tác nghiệp thêm chỗ nào nữa cho hoàn thiện thì gợi ý jup em, e qua lấy đá ngay...
    Còn thừa nhìu lắm, a đã phải kìm hãm sự sung sướng lắm mới ko tống hết vào bể đấy. thức đến 4h sáng nhưng để quay đá là chính e ợ, có viên quay đến cả 100 vòng mới tìm ra đc góc đẹp...haha
    Thế đã cảm thấy tiếc dần chưa, hôm nào trả e đá dư (đá trong bể thì đc giằng dây thép gai, và rải thủy lôi xung quanh rùi nhé=;) a bù thêm cho mấy viên đá vân gỗ và ít cói nữa nhé:laughing:
    Để cho a 3 bụi cỏ Nhật nhé, NMC thì hình như bể 23D có sẵn lá nước p ko (5h sáng mai qua đó bấm chuông luôn):devil:
    Hihi, thank a góp ý, đêm nay e thử xem sao...
    e ko qua đâu, đang dư nhìu cây ngon cần cho lắm nè, a cần e ship tận nhà cho:laughing:...
    Thank bác góp ý..
    Không hiểu sao từ hồi chơi TS đến jo* e vẫn thích set thảm xanh hơn là dòng suối. Còn khi ngắm các bể của ng khác thì lại thích ngắm có suối (bùn cười nhỉ, ko giải thích nổi)
    Có lẽ cũng vì thế mà e ấn tượng với các bể của bác Cỏ, e cũng đang tìm cỏ Nhật trồng hậu cảnh theo phong cách của sư huynh Cỏ đây=P~
    Bonus: set bể còn dư ra khá nhìu cói xanh đẹp, lá mảnh, dáng dây, body chuẩn. Các pác có nhu cầu qua nhanh nhé, ko nó ngâm nc lâu lại xuống cấp...ae ai cần nhìu lấy nhìu, ai cần ít lấy ít, bảo nhau mà múc...hehe, nhưng đừng bấm chuông nhà e 5h sáng nhé, 4h30 e mới ngủ;)...

16. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Thử tráo đổi vị trí hai khối có mũi tên chỉ vào xem sao nhé , bên phải còn chưa có sự hấp dẫn vì trống trãi quá , nếu cộng thêm sự phản chiếu trong mặt kính thì phía này còn dài thêm rất nhiều .

17. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Tuy chưa thực sự ấn tượng nhưng rõ ràng Chú đang có bước chuyển rất tốt.

Càng ngày càng được nhìn ngắm nhiều layout có chất lượng ở HP... Vui.

18. _inbong_

Thích đã nhận:
    166
    Thảo nào, từ lúc e pót Unborn lên cứ thấy thiếu thiếu j, cảm giác ko khí ngột ngạt oi bức,..:laughing:
    Trong nghiệp Aquasin đến jo* e chưa bjo thất bại, tự ái nghề nghiệp nổi lên roài...
    Bi jo* là cụ mời e đến đấy nhé,..
    hemhem,..e sẽ suy nghĩ về điều đó;)
    Nếu đổi như vậy, viên bên trái nó sẽ nằm giữa bể, ko bít có sinh ra cảm giác nó cân giữa bể quá, chia đôi bố cục ra ko a. Mà ấn nó thấp xuống thì viên đó mất đẹp hẳn:-S

Phía bên phải còn khoảng 25cm a ah, e tính trung cảnh và tiền cảnh phía phải làm thảm TCN, e thích thảm xanh mà...ah, a gợi ý giúp e phía hậu cảnh bên phải nhé, vì chỗ đó có đầu hút của lọc, (ko thể chuyển sang trái, vì bên trái kính bít kín)
    Thanks cả nhà đã góp ý.

19. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Nước trong, đá đẹp .. à ha, chờ cây cối um tùm thôi

20. Fairytale

Fairytale Banned

Thích đã nhận:
    3,293
    Xấu hoắc.

Tự ái nhiều nữa đê .