3 chiếc lồng cu gáy lỗi hẹn với Abv Hà Nội ngày 1/6.

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho Cu gáy' bắt đầu bởi cu.cu, 1/6/13.

1. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    Vâng vậy là sinh nhật của Abv Hà Nội đã khép lại trong niềm hân hoan tưng bừng của hơn 20 thành viên ưu tú tại nhà hàng Tre ngà.Và nó cũng đã trôi qua trong niềm nuối tiếc vô bờ của tôi cũng như hàng trăm thành viên đã lỗi hẹn với nó.Khi tôi đến đó chỉ còn anh chủ quán và mấy chú nhân viên và ngày hội đã kết thúc trước đó trừng 30 phút.Ôi thôi đó là 1 cảm giác thật khó tả.Và tôi đã ngậm ngùi ngồi lại và nghe những câu chuyện về các anh.Ôi thôi bao nhiêu là chuyện hay.Chim quý và những chiếc lồng thật đẹp từ ngà voi....Các anh đã có 1 buổi đấu cu rồi đấu giá thế nào...Ôi thôi thật là tiếc.Chắc tôi sẽ không nhắc đến nó nữa.và có lẽ chỉ còn trông chờ vào những tấm hình mà các anh pos lên.chứ không được nhìn tận mắt nữa.Và tôi tự nhủ rằng năm sau nếu có cơ hội thì tôi sẽ đến thật thật sớm để không phải nhận cái sự nuối tiếc như ngày hôm nay nữa.Vâng và đến với Abv Hà Nội trong ngày hôm nay chắc các anh cũng đã chuẩn bị rất nhiều và có rất nhiều kiệt tác và tôi hy vọng ai đó trong các anh sẽ pos lên đây ngôi nhà chung Abv để cho những người lỗi hẹn với chúng như chúng tôi có cơ hội mở rộng tầm mắt.Còn tôi.tôi không có những kiệt tác như các anh.Nhưng tôi cũng đem đến Abv đứa con tinh thần của tôi.Mà đúng hơn chính là của 3 chúng tôi.1 nghệ nhân Hải Phòng 1 nghệ nhân Hà Nội.Và tôi 1 đứa con Hải Phòng trên đất ''Thủ''.Đầu tiên là chiếc lồng quả đào lệch.Nó không còn mang cái kích cỡ quen thuộc của lồng Hải Phòng nữa,mà nó đã được làm to ra và cao lên thêm vài centimet nữa.Và nó có thể giữ được đuôi của cu gáy.cái mà điểm yếu của lồng Hải Phòng lâu nay không thèm làm.Nan cũng không còn thanh và dày nữa.nó đã khỏe khoắn hơn và thoáng hơn và cực kì cứng cáp.Tôi đảm bảo người nào dưới 40kg đứng lên thì sẽ không sao thì mọi người biết độ cứng thế nào rồi đấy.Và nó cũng đã được tháo bỏ lớp vải che.Làm cho chiếc lồng có cảm giác thông thoáng hơn rất nhiều.
    Tiếp theo là chiếc quả đào cân.Nó mang dáng dấp của Hải Phòng nhiều hơn nhưng nó cũng mang 1 chút hồn của Hà Nội.Mộc mạc dản dị chắc là dùng để miêu tả về nó.[​IMG]
    Và cuối cùng là chiếc lồng mà tôi cảm thấy tâm đắc nhất.Nó mang một chút điệu đà của Hà Nội.1 chút mộc mạc và cổ truyền của Hải phòng.Và theo tôi nó có độ nét rất cao.[​IMG]
    [​IMG].
    Toàn bộ 3 chiếc lồng này mới đều được gác bếp cho lên màu ở Hải Phòng.Và nó vẫn còn nguyên mùi khói và mùi tre rất thơm đặc trưng của bếp rơm bếp rạ quê tôi.Có lẽ đây là sản phẩm dở dang của tôi.Nhưng năm sau tôi sẽ cố gắng hoàn thiện những chiếc lồng như này hơn nữa.Để có thể tự tin và lỗi hẹn với Abv Hà Nội.

Last edited: 1/6/13
  2. dungcay

dungcay Member

Thích đã nhận:
    141
    Chiếc lồng này rất đẹp, nó được hun bằng khói và gió mới được như vậy đúng không các cụ?

3. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    tổ lái .

dungcay, hoangan, chotmechim and 5 others like this.
  4. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Lồng đẹp quá! Kết nhất cái thứ ba ! Có cách nào để sở hưu nó không ạ hả bác cu cu?

5. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    E thích cửa lồng hình con rồng .

ancugay thích bài này.
  6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Hôm sinh nhật GHT háo hức quá nên đi từ lúc 5h30 để xem cái lồng trên của bạn. Càng chờ thì lại càng thấy bạn lợi dụng sinh nhật cu gáy ABV HN để quảng cáo, mua bán lồng. Như cụ Vuly nói đó là tổ lái. Chẹp

7. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    Mua bán gì hả bác?mấy cái lồng này là tối hôm qua tôi mới pos lên mà.hôm trước thì có đọc thông báo của bác hoan-nc thấy bảo đến tối mới kết thúc.sáng hôm qua thì có việc đột xuất.đến chiều tôi mới vội vã phi về lúc 4h30 đến quán thì chỉ còn mỗi chủ quán.Tôi đành ngậm ngùi quay về.Còn về buôn bán thì tôi thử hỏi xem trên này có bao nhiêu "gà" để tôi thịt hay toàn là những gạo cội trong nghề?Những chiếc lồng này thì ở quê hàng tuần cũng có rất nhiều người về để lấy và đặt làm,và anh em thường trả cho ông chú của tôi 1,2 triệu/chiếc nếu anh em nào chơi rồi thì đều biết.Nhưng cũng có rất nhiều người sau đó bán lại với giá cao hơn nhiều.Còn ông thì cũng đâu làm được nhiều tranh thủ 1 tháng cũng chỉ được vài đôi.Còn trên này anh em cũng có nhu cầu rất nhiều?thử hỏi xem sẽ biết mua ở đâu?với cái giá bao nhiêu tiền?và ai sẽ là người làm cầu nối,khi ông chỉ bán lồng nội bộ ở nhà.Còn tôi trên này anh em nào đam mê thì tôi cũng đều lấy giúp với cái giá 1.3 triệu/chiếc.Trừ tiền vận chuyển từ Hải Phòng lên đây,xăng xe,điện thoại mất thời gian thì tôi còn bao nhiêu?''''mà buôn với chả bán'''''?Tôi nói thật lên Abv này cũng chỉ để làm cầu nối và giao lưu với những người có cùng đam mê với cu gáy.bác GHT và các bác khác nữa ạ.Nếu từ trước đến giờ tôi có điều gì sai hay hiểu lầm không đúng thì mong các bác bỏ quá cho.Còn nếu không thì tôi xin bác cứ ''Delete'' ních tôi đi cho nó trong sạch cái diễn đàn ạ.Thanks.

8. thanhtn

thanhtn Active Member

Thích đã nhận:
    95
    ông cu cu này có mấy quả lồng mà cứ quảng cáo khắp các diễn đàn,lúc thì top bán .lúc khác lại top khoe.bây giờ lại lập top giao lưu,chán cửa lồng phúc lộc thọ rồi à,buôn bán thì cứ nói thẳng là buôn bán,việc j phải vòng vo.tôi cùng quan điểm với bác ght

loc ct, hhhnam, dvantoanchip and 2 others like this.
  9. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    vâng.em cảm ơn bác ạ.nói thật là em có buôn bán thật nhưng quy định của diễn đàn thì không vì thế em cũng không biết làm thế nào.nhưng cũng trên tinh thần giao lưu nữa ạ.trên top này có nhiều cao thủ?thứ nhất em cũng muốn giới thiệu còn thứ 2 em muốn nhận được những đánh giá khách quan nhất.để có thể hoàn thiện những sản phẩm tốt thì mới có thế đến tay người dùng được ạ.Em làm như vậy thì có gì sai không ạ?ít nhất cái diễn đàn cũng trở nên phong phú để các thành viên có thể bàn luận.Nếu như đây là điều xấu thì từ nay em sẽ không pos bài lên diễn đàn nữa ạ.Các bác cứ cho em ý kiến thật khách quan.Em xin tiếp thu ạ.

Last edited: 4/6/13
    loc ct, hhhnam, dungcay and 3 others like this.
  10. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Trước hết diễn đàn lập ra để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm, bạn cu.cu pót lồng gáy để khoe không có gì sai, anh em nên đóng góp ý kiến để cho cu.cu hoàn thiện hơn sản phẩm của mình.
    Về phần cu.cu em nên pót các bài viết vào 1 topic thôi, vì nó cùng có 1 nội dung giống nhau là xin chia sẻ kinh nghiệm về lồng quả đào em làm ra. Không nên lập quá nhiều topic có nội dung tương tự nhau làm gì để loãng hết cả.
    Nội dung mua bán thì nên lập topic trong Trung tâm thương mại, không nên pót và trả lời các bài viết mua bán trong box chia sẻ kinh nghiệm, tạo tiền đề xấu cho các thành viên khác học theo, làm mất ý nghĩa của việc giao lưu chia sẻ kinh nghiệm.
    Còn anh cũng rất thích những chiếc lồng em làm ra, nhưng vẫn không biết pót bài nhận xét vào topic nào nữa, các mod đã mất công ghép mấy topic của em vào nhau rồi đấy.
    Chúc em vui trên ABV.

tanhuyen, loc ct, hhhnam and 12 others like this.
  11. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    Thật sự là không còn gì để nói nữa ạ.Em xin cảm ơn bác GHT rất rất nhiều.Và cũng cảm ơn toàn bộ anh em Abv nữa ạ.

hhhnam, dungcay, dvantoanchip and 3 others like this.
  12. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    Em thêm mấy cái ảnh vào đây hầu các bác

tanhuyen, hhhnam and isaotran like this.
  13. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    Em thêm ảnh này.

tanhuyen thích bài này.
  14. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364