6 Phương pháp lên đầu cực nhanh (sưu tầm)

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi giahamdzui, 26/4/07.

1. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    6 PHƯƠNG PHÁP LÊN ĐẦU CỰC NHANH

1. Đặt bơm nước vào bể cá để tăng lực tác động của dòng nước, đặt bơm lên nóc bể là tốt nhất.

2. Thời gian cho ăn hàng ngày phải cố định và đảm bảo đủ ba bữa cho cá, hai bữa sáng trưa cho ăn thịt ốc đông lạnh.

3. Buổi tối cho ăn viên vitamin đặc chế, cách thức pha chế như sau : 100g mầm lúa mạch (có bán tại các cửa hàng thực phẩm cho cá), 50g thịt tôm tươi kết hợp với 5g vitamin, sau khi trộn đều thì phân thành những viên như đầu diêm và cho cá ăn.

4. 10 giờ tối thì chuẩn bị tắt đèn, để cho cá nghỉ ngơi đầy đủ và thoải mái.

5. Khi cá phát triển được hơn 8cm rồi mà vẫn không u đầu thì nên bỏ.

6. Khi cá con khoảng 3cm thì nên chọn ra 10 con có thể hình lớn nhất để tập trung bồi dưỡng.

Sưu tầm từ www.nuhoangkimcuong.com

2. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    em nghĩ nên sữa lại tiêu đề là:6 fương fáp giúp cá lên đầu nhanh hơn :D

3. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    toàn là ăn cắp bản quyền của tui, đại diện cho web nuhoangkimcuong.com đây chắc ình phải báo cho anh Phước Bình Đăng

4. betterman

betterman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chán mấy cha wa'.Ăn cắp bản quyền chứ có bít gì đâu,toàn dấu nghề thui.Tui hỏi Phuoc Binh Dang thịt ốc là thịt ốc gì có trả lời cho tui đâu,đi mua mầm lúa mạch thì có chỗ nào bán đâu.Nếu chỉ như vậy thì đừng có chỉ

5. lí bạch

lí bạch Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cái này của báo tgck mà có phải của riêng nhck.com đâu mà phổ biến cho mọi người càng tốt chứ sao bạn lại nói vậy

6. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có nói rõ ràng là sưu tầm được từ www.nuhoangkimcuong.com chứ đâu có nói là kinh nghiệm của mình đâu nè :p

7. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sưu tầm được phổ biến là điều đáng quý nên làm tôi ủng hộ giahamdzui bạn loohan kg nên góp ý như vây nếu thật sư như bạn nói [đại diện cho web nuhoangkimcuong.com đây ] thì nên tế nhị môt chút

8. AquaViet

AquaViet Member

Thích đã nhận:
    0
    Ơ, bác noir noir gì đó nói chuyện bản quyền làm gì nhỉ? Người ta đã ghi rõ nguồn rồi còn gì. Với lại tôi thấy cái phương pháp này mà anh nào giữ bản quyền thì cũng nên suy nghĩ lại cho kỹ nhá, vì nó sai từ căn bản sai ra rồi. Tôi chứng minh đây:
    Cái sai thứ nhất: Gọi là 6 PHƯƠNG PHÁP LÊN ĐẦU CỰC NHANH, nhưng 2 câu này có thể được gọi là phương pháp lên đầu không nhỉ?
    Cái sai thứ hai:
    Khi nước trong bể tạo thành dòng có áp lực cao, cá luôn phải hoạt động không nghỉ. Có bác nào đi bộ 24h/ngày mà không mệt không các bác? Chỉ nói đi bộ thôi chứ chưa nói chạy bộ đâu nhá. Mà khi mệt rã người bác có "lên" nổi không mà kêu cá "lên đầu"? Mà hồi giờ tôi chưa nghe đến cụm từ "nóc bể" bao giờ á. Đặt máy bơm lên nóc bể là đặt sao nhỉ? Nóc nhà thì có nghe qua.
    Thứ ba: Từ hai cái sai căn bản trên nên những cái pp sau cũng không đáng tin nốt.
    Xin hết. À, tôi không có nói sai đâu, mod đừng có delete bài tôi nhá. Cảm ơn.

9. CONGVINH

CONGVINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Đọc bài này mình thấy tức cười quá, sai hết cả về kiến thức cơ bản lẫn cách hành văn. Mình nghĩ "6 phương pháp" này của trang web khác không nên "lưu hành" trên diễn đàn của chúng ta. Đề nghị các MOD cất hoặc đóng chủ đề này đi, chứ nếu để anh em dễ lầm và gây tranh cãi về "những chuyện của người khác".

10. DanThy

DanThy Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chả việc gì phải xóa đâu bác CV ơi, cái gì hay thì mình nên học hỏi. Bài này vừa "hay" lại vừa có "bản quyền" của thành viên diễn đàn mình đây này:

11. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Khà khà... Thằng tui chưa có tí xíu kinh nghiệm gì hết, thấy có thông tin liền cóp nhặt lên đây cho mọi người xem, ai dè bị mổ xẻ quá xá. Cũng bổ ích chứ bộ. Gặp toàn các chuyên gia không mà. Chắc chắn dân "tay mơ" như tui học hỏi được nhiều điều a nha. Khoái cái bài PHẢN BIỆN của AquaViet. Mổ xẻ tiếp đi anh em, để giahamdzui sáng mắt ra coi...

Cám ơn mọi người !!!

12. deleted

deleted Member

Thích đã nhận:
    0
    Chết cười,vừa nhác thấy cái tiêu đề quá "HOT",xông vào ngay để xem 6 cái bước í nó dẫn ta đi đến đâu,vừa đọc bước đầu tiên là đã thấy choáng váng chực ngã rồi nên không dám đọc tiếp các bước sau,thấy mọi người đã phân tích phân toát đến từng dấu phẩy rồi,em cũng không nói thêm,BQT đừng xóa bài này,cứ để cho mọi người xem cho biết,chỉ mong mọi người xem xong vui lòng đặt nguyện lại chổ cũ,đừng mang đi tung hê tứ tán,vậy thì không lo cái bác gì gì đó chạy đi mách ai đó để mất cái bổn quyền,khì khì.

13. kentaradn

kentaradn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bài của bác này bác đọc bên nuhoangkimcuong.com bác đưa bài đó qua đây cũng đc vì cũng có 1 ít anh em chưa tham khảo thì tham khảo thêm. Nhưng có vài cái chưa hợp lý như các bác đã nêu ở trên

14. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Như mọi ng` nói ở trên, em nghĩ MOD cứ để bài này cho mọi ng` vào xem để mà "hiểu biết" thêm

15. 123 khido

123 khido Guest

phương pháp thứ 5 em thấy chưa phù hợp, như mấy con khỉ thì có con mới nhỏ đã lên đầu, có con bằng bàn tay mới có đầu.................như vậy thì phải tùy từng loài.........chưa thể kết luận dc.

16. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cái nì đâu phải 6 phương pháp. Theo em là 1 phương pháp gồm có 6 bước thực hiện.
    Mấy bác sao lạ quá, nguời ta thấy hay sưu tầm pot lên cho các bác xem đúng hay sai thì tính sau, ít ra cũng có lời động viên, mắc chi các bác phản ứng mạnh quá :D em còn thấy sợ -> như thế ai dám pot bài nữa.
    Nói vậy thôi chứ em cũng thấy phương pháp này ko ổn
    B1: dùng máy bơm tạo dòng chảy cho cá tập thể dục (3 tháng là thành lực sĩ :D ). Cần xem lại là nên bơm nc như thế nào ví dụ: hồ 60*30*40cm (D*R*C) dùng máy AP2500 30w thì chắc thổi con cá bay ra ngoài luôn ah
    B2: ok ko bàn cãi. Em ko có time 1 ngày cho ăn 2 bữa đầu vẫn to :D
    B3: Em ko dám ý kiến về công thức trộn, chỉ thắc mắc 5g VITAMIN là vitamin gì: A,B,C,D,E,F .... trộn vitamin tầm bậy vô chắc cá thành LAHAN ướp VITAMIN chiên xù
    B4-6: ko có ý kiến :D