6 tháng lồng có tương lai không???

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi vinhhunghp, 7/5/11.

1. vinhhunghp

vinhhunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    Em cũng có chú Vk nuôi được 6 tháng lồng, chiều qua mang ra thấy nó bắn nhấm nhẳng nên quay lại. Các bác kiểm tra và đánh giá hộ em xem có tương lai không. Cám ơn các bác.
    [video=youtube;XhSVJ34I_jw]http://www.youtube.com/watch?v=XhSVJ34I_jw[/video]
    Clip quay hơi mờ, các bác thông cảm.

2. jerunguyen

jerunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    chú chim này líu rất bình chim. Nhưng để biết rõ hơn về em nó thì bạn mang di chơi, treo lên dàn chim. Mới đầu treo gần thôi, đừng ốp vào giàn ngay. Bạn theo dõi xem thái độ của con chim thế nào đã. Chúc bạn thành công

vinhhunghp thích bài này.
  3. vinhhunghp

Thích đã nhận:
    92
    Cám ơn bác đã có lời nhận xét về chú VK của em. Em cũng mang đi chơi rồi, khi ốp chim em vào chim của người khác (khoảng cách 20cm) thì thấy em nó cứ đứng ở rế sát lồng em kia và kêu như quát vào mặt. Bác cho em hỏi nếu chăm để mang đi thi thì cách thức như thế nào, bác tư vấn cho em được không?

---------- Post added at 09:11 AM ---------- Previous post was at 09:09 AM ----------

Ngày trước em cũng bắt được 1 chú mộc ở chợ hàng, về nhốt lồng sáng hôm sau líu luôn nhưng do không biết chăm sóc nên làm hỏng. Bây giờ đang chăm em này để chơi thôi chứ không bán. Cám ơn bác đã quan tâm.

4. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    bác ở chỗ nào hôm nào em vác con nhà em ra gần nhà bác cho 2 con đấu giọng

5. vinhhunghp

Thích đã nhận:
    92
    Em bên THủy Nguyên, rất vui được làm quen và giao lưu cùng bác