6 Tháng mỏi mòn...!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi soima, 14/5/11.

1. soima

soima New Member

Thích đã nhận:
    1
    Đã 6 tháng rồi ...sao nó không líu không chíu chíu chíu ...gì hết...mặc dầu minh chăm sóc nó còn hơn con trai mình nữa...làm sao nhỉ...mấy pro chỉ với ...:-S

ladylovez thích bài này.
  2. mocliuxoe

mocliuxoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    Chim mái rùi nuôi bằng ấy ngày mà ko hót ko líu thì phóng sinh đi kiếm e nào líu rùi về mà nuôi cho đỡ uổng công.

3. hna

hna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    984
    Sáu tháng chưa ăn thua gì đâu, mình nuôi toàn 1 năm sau mới tính đến chuyện líu, kiên trì thôi bạn ạ.

4. ThePhanTom

ThePhanTom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    Vote em này là mái :) Nếu là đực thì cũng thuộc dạng chậm mỏ :)

5. Tuan_Gold

Tuan_Gold Member

Thích đã nhận:
    54
    Có công mài sắt có ngày nên kim..Cái quan trọng là bạn thích chú chim đó..Nên bạn cứ nuôi..Treo cao chỗ vắng vẻ bạn ah..ổn định một loại cám...
    Mình đảm bảo với bạn sẽ có ngày đẹp trời chú chim đó líu chỉ sợ lúc đó bạn ko chịu nổi hihihihi..Chúc bạn có đựoc những chú chim như ý muốn..

6. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    nếu có nuoi thì mua vài con về nuôi,mua những con rẻ một chút,không có con này thì có con kia đỡ nản bạn à,nuôi một con dành hết tình cảm cho nó đến lúc lâu líu lại chán

7. Giangmy

Giangmy Active Member

Thích đã nhận:
    45
    Chim gì đó hả bạn ơi!!!!mình mới tham gia nên ko theo dõi kịp!

8. lamduocroi

lamduocroi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thank mọi người nha ...mình là sói ma nhưng tai khoãn đó ko ol đc nữa...

9. deptoong

deptoong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Chim đang nói ở đây là chim vành khuyên bác ạ

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:58 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:53 PM ----------

Nếu bác nuôi 6 tháng rồi mà chưa líu thì em nghĩ bác nên tính đến chuyện kiếm 1 em khác đi là vừa.Mùa này đang là mùa chim căng tự nhiên,khuyên mộc em mới bắt mấy hôm trước giờ đã líu rồi,mà theo em nếu nuôi thì nên nuôi 2 3 con cho đỡ mất công vì chăm nó cũng không vất vả j.Như thế nếu hỏng em này thì còn em khác,chứ như bác giờ chăm 6 tháng rồi mà ko thấy kết quả thì chắc nản lắm.Nhất là khi nhìn chim cùa người khác chơi ầm ầm đúng k ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:58 PM ----------

Mùa này thì mình nghĩ bác chủ thớt nên đi bắt 1 2 em nữa về mà nuôi.Lúc bắt nên chọn con nào lông lá ngon lành khoẻ mạnh tý thì đỡ fải vực nó lên do chim mất sức.Như thế bác cứ mang về cho ăn cám ổn định tý,treo cao lên,nhất là xung quanh nhà bác có nhiều khuyên trời thì càng tốt.Em nghĩ như thế bác chỉ mất ko tới 1 tháng là nó líu vào cái mùa này đâu.Một ngày nắng ấm bác sẽ nhận được niềm vui khi nghe tiếng líu đầu tiên trong thành quả của mình.Nhưng bác fải ăn chắc chim đực nha,không lại chăm con mái thì...

lamduocroi thích bài này.
  10. lamduocroi

lamduocroi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn Anh Tuan nha ...ma nhân tiên cho em hỏi chuyện này luôn ...em ở đà nãng chãng biết cho khuyen ăn cam ji là tốt...mà lam cám thì chịu thử hơn chục lần rồi nhưng không thành công ...không biết ở DN có bán cám ji tốt không anh chỉ em với ...