a e cho mình hỏi gà 2 cái vảy phủ địa????

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi levien, 29/3/12.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    tình hình là mới thấy 1 em gà khét mồng lái ,,mà sao chân nó có 2 vảy phủ địa luôn nằm sát nhau cái trên cái dưới,phủ địa 1 và phủ địa 2,,vậy thì có tốt ko a e????thấy lạ quá ,a e nào từng gặp thì cho mình xin ý kiến với nhé

2. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    gà có vảy phủ địa là gà bền, chịu đòn. tuy nhiên còn phụ thuộc vào giống nòi nữa. nếu có cả hai chân thì càng tốt. gà có vvảy phủ địa rát nhiều bạn à.

levien thích bài này.
  3. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    gà có vảy phủ địa có rất nhiều chứ ko phải hiếm đâu a levien....nhưng nếu là phủ địa thì 1 hoặc 3 (tam tài) sẽ tốt hơn...và đóng ở cả 2 chân là tốt nhất...
    nhưng 1 con gà ko biết dùng cựa thì có mang phủ địa cũng sớm về với đất thôi :D

levien thích bài này.
  4. đếvương_ke

đếvương_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,862
    theo mình thì gà có phủ địa cũng không phải là hiếm, gà hay còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố bổn ban, hình dáng, lối đá, vẩy vi và nước nuôi... mình thì thích 1 chân có vảy phủ địa và 1 chân có án thiên, con 2 chân điều có phủ địa trùng tự cũng không tốt lắm đó là ý kiến riêng mình ó gì sai ae bổ sung nha...

levien and itloving like this.
  5. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    PHỦ ĐỊA CỦA CON NÀY NÓ NẰM CÙNG 1 CHÂN BÁC À,SÁT NHAU LUÔN CÁI TRÊN CÁI DƯỚI,,2K5 ,KHÉT MỒNG LÁI CHÂN TRẮNG MỎ TRẮNG,GIÁ THÌ 1T2 CŨNG MỀM,VẬY LÀ VẢY NHƯ VẬY KO TỐT HẢ BÁC

6. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Lúc trước tôi đổ ra bầy nào cũng phủ địa 1-2, có con tam tài phủ địa. Riết mà phát ngán luôn. Phủ địa, án thiên, xuyên đao, liên giáp, nguyệt cung, hay gì gì cũng vậy. Bổn ban chưa được thử nghiệm , nước nuôi không tốt thì cũng không mang lại kết quả tốt đẹp.
    Chúc bạn thử cựa thành công và có được chiến kê.

7. mangxa_ke

mangxa_ke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,080
    phủ địa và cũng như tất cả những giải bùa trú khác chung quy nó tượng chưng cho một đòn đá hiểm hóc riêng biệt tùy theo vảy bùa cho nên mới ra phép vày này ăn vảy kia....nhưng mình ví dụ theo kiểu nhà quê một tý,nếu mà mình đá một cú đá trúng hầu địch thủ nhưng chân trụ ko vửng thì vù có trúng cũng chỉ đủ gãy ngứa mà thôi....cho nên vù gà có bùa thiên đến đâu mà bổn ban nước nuôi chế độ....ko có nền tảng của con gà ko có thì cũng chỉ là phù du mà thôi,nên khi tuyển một con gà mà có bùa trú ta xét nhiều khía cạnh chứ ko phải nó có vảy này vảy kia là hay.....vài lời chia sẽ cùng anh chúc anh nhiều chiến công

gamoilon and levien like this.
  8. kim lộc kê

kim lộc kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    theo kinh nghiệm thì phủ địa 1 hoặc 3 vảy liên tiếp thì tốt, phủ địa 2 vảy thì không tốt.

9. thichnhieuthu

thichnhieuthu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Mười mấy năm rồi ko chơi gà chọi.Mọi người nhiều kinh nghiệm quá. Bạn hỏi vảy đẹp hay xấu chứ ko hỏi vấn đề khác thì mình trả lời là vẩy ko đẹp.Đẹp phải như bạn kim lộc kê nói.