a e nào biết cách nuôi trun chỉ ko

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi richs, 2/8/08.

1. richs

richs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà minh nuôi ít cá ngày nào củng phải đi mua trùn chỉ mệt quá ai biết cách nào nuôi trùn chỉ ko để khỏi đi mua cho đở mệt

2. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Theo mình ^_^: lấy chậu trồng cây be bé thôi bít tất cả các lỗ thoát nước của nó, kiếm ít bùn đất , vô nước rùi bỏ trùng vô ^_^ lâu lâu bổ xung dưỡng chất cho tụi trùng bằng cá chết hay..........lá cây, rác v.v.....nói chung là táo môi trường y hệt ngoài mấy con kênh ven thành phố:D ngoại trừ mùi hôi~X(

3. tikhin

tikhin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Trùn chỉ mình mua 1k là đủ cho bọn cá dĩa, cá tàu ăn trong 4 ngày. Nuôi làm gì bạn ơi, hôi tanh thấy mồ.

4. richs

richs Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhưng làm sao để cho nó sống trong vòng 4 ngày đó mình nuôi cá 7 màu 1k chac ăn trong vòng mấy ngày mới hết quá

5. tranchiemhoa

tranchiemhoa Member

Thích đã nhận:
    0
    thì bạn mua 1k trun về rử sạnh và dể trong một cái thao dổ nước vào và bật oxi len nhu vậy là đuợc rồi đó

6. dacuoiden

dacuoiden Active Member

Thích đã nhận:
    7
    hihihi trùn chỉ toàn ở những nơi bùn sình hôi không hà bạn ơi ai mà nuôi bao giờ, bạn mua ít về cho ăn hết rồi mua tiếp nha bạn,với lại trùn chỉ cũng rẽ mà bạn.

7. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nuôi trùn bẩn lắm bác ơi, đi mua đở mệt hơn..................

8. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    đã nhìu ngưởi cũng mún làm như bạn nhưng rùi 1 thời gian ngắn lại bỏ thôi bạn ơi,mất vệ sinh và hôi lắm,nếu bạn đam mê nui cá quá còn may ra chịu đựng nỗi chứ những người trong gia đình bạn thì ................... :)

9. hoa_than_duong

hoa_than_duong Active Member

Thích đã nhận:
    4
    có gì khóđâu.Tớ làm rồi.Tớ mua 2.000 trùng về bỏ vô hũ .hũ đó có chứa nhiều phân cá và vài khúc san hô vụng.Và có thêm cái sũi bọt khá mạnh nữa.
    Vậy la có thể sống cả tuần,vẫn đang làm cách này.Nhưng nhớ khi cho cá ăn thì mới rữa trùng chĩ nha,rữa thật kỹ,phòng vi khuẫn thôi.Mình cũng nuôi 7 màu

10. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ oxy thì cũng hơi mắc công. nên mình cũng không bỏ oxy mà nó vẫn sống được 3, 4 ngày. bạn mua trùn về bỏ trùn vô cái thau bằng mủ hoặc cái chậu bằng đất cũng được và bạn chỉ cần bỏ chút nước thôi không nên cho nước ngập qua mặt trùn. vì ngập qua mặt trùn nó sẽ không lấy oxy được và sẽ chết. nhưng nhớ là phải thay nước 3 lần. sáng, trưa, tối (trước khi đi ngủ). vậy là không cần ngày nào cũng phải đi mua trùn rồi. hay vọng cách này có thể giúp được bạn.

11. kien _remember

kien _remember Member

Thích đã nhận:
    0
    Dễ thôi mà bạn ơi . Tôi mua trùn chỉ rồi để nó vào 1 cái bát nhựa rồi đặt duới 1 vòi nước cho nhỏ giọt (nên thay nước thường xuyên). Thỉnh thoảng cho 1 ít cơm nguội hay cám chim vào vậy là nó sống thôi . Tôi mua 5000đ mà cho bầy cá ăn 15 ngày mà vẫn còn đây này. Chúc vui vẻ nha .