ACE giúp dùm em kon gà bi sụm bàn tỳ với!!!help chiken

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi chickenbao, 17/3/11.

1. chickenbao

chickenbao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện là em có 1 chú điều,lông như con phụng tuyệt đẹp.Bửa ông chú nhậu xỉn,đem ra đá tiền,bị thua vì bị sụm bàn tì,ko chết.Nay mong ace giúp hộ bài thuốc,hay phương pháp cứu dùm em cái.nay no đi bị niểng niểng,té ngả hoài,để đạp cồ mà nó đạp cũng ko dc.mong ace giúp hộ em...em thương nó lắm,,cám ơn ace nhieu nhieu lam,,,dung keu em hấp hành,,,:crying::crying::crying::crying:

2. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Nhà bạn có trồng xả không, nhổ chừng 10 tép thôi, cắt bỏ rể, rửa sạch, cắt bỏ bớt lá,.............
    Nới giỡn tí mà cũng nói thiệt, gà bị sụm bàn tì thì Hoa Đà có sống lại cũng không cứu được, nếu nó đi được thì cũng chỉ là phế kê thôi, không đạp mái được đâu.

3. nguyendat

nguyendat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    163
    lấy cái giỏ xách, khoét 2 lổ, cho con gà vô thòng 2 chân xuống, treo lên.........cho ăn bình thường bổ xung chất dinh dưỡng. bạn thử xem sao.... không thử sao biết...chúc ban thành công.

khongthevacothe thích bài này.
  4. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    Bạn nên phân biệt là sụm bàn tì với gãy giò nha, gãy giò thì có thể niền lại theo cách của bạn, còn sụm bàn tì mà làm như vậy càng uổng công hơn thôi. Mình chơi gà cũng lâu, gặp nhiều con sụm bàn tì rồi nhưng chưa thấy con nào có thể đi lại bình thường được chứ đừng nói là đạp mái.

5. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Chà ..... hơi mệt ! có 1 con ăn 5 cái cái thứ 6 đá người ta ói trả 1 cây ngay cần gần bầu diều , mũi cựa nhỏ xíu thì con gà nằm 1 chỗ tới giờ liệt 1 chân chả biết trúng đây thần kinh nào ???

6. chickenbao

chickenbao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn trước.Con gà của mình.đi thì củng thấy bìn hthường,nhưng mỗi khi cho xổ,nhảy lên rôì rớt xuống thì bị mất bến.té ngang,hay mỗi khi se mái thì cũng niểng 1 bên rôì té.chân yếu lắm.còn khi đi thì không đến nổi té.còn chạy nhanh thì bị.thấy nó đẹp,lại đá rất hay,không nở đem thịt,mong ace cứu em nó qua cơn hoạn nạn giúp.thân

7. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Bạn cứ thả vườn và quên nó 1 thời gian, khoãng 1 năm là co thể làm gà nọc.Thân

8. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    cùng quan điểm với bác này ..................không có cách nào hay hơn

9. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    bạn up hình con gà đó lên cho mọi người xem thử đi nge bạn nói đẹp mà mình cứ tò mò muốn xem nè.........hjhj. nếu post clip lên đc thì càng tốt biết đâu các sư kê chỉ bạn cách chữa trị thì sao

10. GANOIGIONGTROM

GANOIGIONGTROM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    624
    mình cũng có một con gà khét lai 50 của ông chú đá bị sụm bàn tì, ổng cho về dưởng lại đổ mái, cứu sống, thả vườn khoảng 3 tháng nhưng em nó không làm ăn gì được cả, toàn bị mấy em gà mái đá te tua thôi

11. chickenbao

chickenbao New Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc phải up hinh lên để mấy sư kê cứu hộ thôi.Mong các sư kê giúp hộ.thành thật rất bik ơn....

12. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Con gà có hay thì ráng dưỡng làm gà nọc chứ mang đi đá sợ kg ổn mất tiền đấy ! Trước kia mình cũng có 1 con ô ướt đẹp đá xong xụm bàn tì dưỡng 3 tháng gà liền xuong
    mà mần ăn chả ra gì mất công lém !

Last edited: 24/3/11
  13. GaThaiLand

GaThaiLand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mình cũng đang có 1 con y chang thế mà gà mình thì nhẹ hơn....bạn cứ tìm chuồng nào bự cho nó vào ở rùi quên nó đí...cho ăn rùi tắm rửa thế thui k cần phải làm j hết....thả 1 time coi nó đi đứng bth thì đạp mái k thì như boyloving nói nhà có xã thì......hỉu rùi chứ bạn....mất gà hay tiếc lắm chứ k phải chuyện thường mà giờ có giữ lại cũng chả làm đc gì...chúc chiến kê bạn mau bình phục he....àh quên nữa gà mà bị bệnh tì bạn sổ nhìu chút nữa rùi mua thêm khoai môn luôn kekeke..đùa tí đừng sổ nữa nhe bạn

khongthevacothe thích bài này.