AE CHỈ EM CÁCH CHỌN MUA GÀ MỸ CON VỚI

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi maidieu, 17/7/13.

1. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    TÌNH HÌNH em đang tính mua mấy em mỹ con về nuôi là kiểng:devil: hỏi 1 số nơi thì có 1 chỗ nói gà khoảng 2,5 tháng thì giá là 5xj 1 em. trống mái bàng nhau thjx chon em nào thì chọn. gà cha me rặc. gà cha mẹ trạng gà trống 2,4 2,3 kg gà me thj 1,6 và 1,7. ae tư vấn em với. thĩ nuôi gà mỹ vì lông hình đệp nhưng hoi nhỏ

2. AMDcian

AMDcian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    223
    Mình sợ gà Mỹ lắm rồi, nuôi dễ chết lắm, muốn nó khỏe thì phải chăm thật kỹ mà mình thì không có nhiều thời gian. Nuôi gà Việt là chắc ăn nhất.

gadieu thích bài này.
  3. anhcoduyen

anhcoduyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    488
    Gà mỹ rặc thì mình nghĩ kiếm chỗ nào uy tính, biết chơi gà thì nên mua. Chứ mua bậy bạ mắc công tốn tiền, tốn công. Mình cũng đang kiếm mua vòng vòng mua thử, nhưng chưa thấy ai tin tưởng. Bro o Đồng Nai , mình coi trên 5giây thấy trên đo cũng có một số trại uy tín lắm. Nhưng giá hơi cao. Mình thì kiếm vòng vòng SG coi có ai tốt bụng muốn bán gà ko, mình cũng muốn mua vài em.

4. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    em cũng biết gà kho nuôi nhưng mê quá làm sao ae. ko có đk choi gà lớn thj faj choi ga con thuj. 1 a tren face chj mjnh la nuôi em nó 1 con gà my con khoang 2 tháng nuôi như chim chào mào là ok.có lồng, thức ăn,uống, tắm nắng, tối chùm lồng lạ là ok, dc thj cho em no an them chúi

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:07 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:10 PM ----------

em tới hỏi rồi số tiền mang theo chj để mua trứng gà thôi

Last edited: 18/7/13
  5. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Bạn chưa có điều kiện thì nên cẩn thận và nhẫn nại nếu 0 thì chắc chắn tiền mất tật mang. Gà Mỹ rặt đá cựa tròn tốt, gà con 2.5 tháng tuổi 0 ai bán 5 xị cả. Mua nhằm thứ tào lao về nuôi 1 năm trời, xổ hay, đem cản với gà mái mất thêm 1 năm nữa ra gà con đá sấm sét mà 0 có cựa thì .........

Tốt nhất trong diễn đàn này thì bạn nên hỏi thăm A ga_blao hoặc A chuongnq, BSdinhhuong. Đây là những người có nhiều kinh nghiệm về gà Mỹ và có uy tín.

Vài ý kiến chân thành với bạn.

nhulai and khongthevacothe like this.
  6. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Trại ở ĐNai mà đưa lên 5s thì cũng chỉ đc cái số lượng và mẫu mã, chứ chất lượng phải xem lại, dân ĐN chơi gà nhiều, nếu gà chất lượng ko cần đăng bán họ cũng mò tới mua ko kịp đổ! Nhưng em trai chưa rành gà Mỹ với lại mục đích của em cũng là nuôi cản ra bán nên chỉ cần lựa con nào có tướng "Mỹ" 1 chút là nuôi, như vậy dễ bán hơn, chứ có những sư kê gà của họ đá chân mỹ nhưng tướng thường thường, giá cao, vì mục đích của họ là đá nên ko cần mẫu mã, nếu em mua đc mấy con đó về làm giống thì em phải ôm đá thử người ta mới dám mua chứ ko phải như chủ cũ của nó đã có thương hiệu!

maidieu, gà may trường and nhulai like this.
  7. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    hì em thì mua về kiểng để nhà cho gáy lâu lâu đá xổ vs ae con gà ác này em nuối đến bấy giờ hơn 3 năm rồi là[​IMG]
    nó đẹp nên mẹ em nuôi nó lun với em.

ganonhaugay thích bài này.