ae cho hỏi về gà mỹ

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gà may trường, 11/10/11.

1. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    tôi có nuôi 2 cặp gà mỹ, 1 cặp tre khoảng 6 tháng tuổi, 1 cặp nòi khoảng 7 tháng tuổi ,. thông thường thì tôi thấy gà trống Việt khoảng 6,7 tháng tuổi thì "mê gái" dữ lắm nhưng những con gà Mỹ tôi nuôi thì không thấy "mê gái" cũng ít gáy nữa(nhưng vẫn cự và đá bình thường). những con gà tre và nòi Việt nuôi một lượt với nó thì rất là hăng nhưng tụi nó cứ xìu xìu thấy nản quá.
    ae cho hỏi có phải gà Mỹ chậm trưởng thành hơn gà Việt phải không?
    mong được ae nào có kinh nghiệm về gà Mỹ chỉ giúp.
    thanks.

GaRung_TraVinh and duy_mt like this.
  2. duy_mt

duy_mt Active Member

Thích đã nhận:
    18
    sẵn mấy anh cho em hõi trường hợp gà nòi mỹ con của em nuôi sao nó gáy nhanh quá mới 3 tháng mà gáy rồi lông lá thì ra chưa đủ mà mồng tích ra dài quá và đỏ hết lên , trọng lượng hiện giờ là 600 g như vậy có đạt tiêu chuẩn hem ạh , em xin cảm ơn mấy anh nhiều

Last edited: 11/10/11
    gà may trường thích bài này.
  3. tritenan

tritenan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,786
    gà mỹ nó lâu cứng gà lắm, gà mỹ thường người ta chơi gà già không à bạn ơi.

4. vuong.bh.dn

vuong.bh.dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,045
    gà mỹ 20 tháng mới là trưởng thành, nhưng gà khoảng 6,7 tháng là cự mạnh lắm rồi và gặp mái nó cũng sung lắm, gà bạn chắc có vấn đề về sức khỏe rồi đó.có gì ko phải bỏ qua. hjjjjjjjj

5. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    Thông thường gà mỹ 7th là có thể xổ rồi, nhưng lúc này bộ khung vẫn còn yếu, nên chưa thấy được võ công nhiều lắm, gà 7 tháng là gáy cũng nhiều lắm rồi, do có thể bạn nuôi nhốt nên con gà không được sung, nhìn chung con gà ngoài chuyện về độ tuổi thì chế độ nuôi bên cạnh nhiều yếu tố khác thì có thể có con sung sớm ,có con hơi chậm. Nếu bạn muốn em nó phát triển nhanh thì nên thả lang em nó với một vài em mái, mà nhớ là em nó phải được làm "trùm" thì mới mau phát đuọc! Vài lời chia sẽ không biết có đúng không xin anh em bổ sung.

6. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Như vậy là đạt, rất bình thường, anh kiểm tra tiếp sau 4 tháng gà từ 800-1kg là ok. thỉnh thoản có con hơn tháng cũng gáy nữa, tụi nó mà đá lộn sớm chừng nào nó gáy sớm chừng nấy.

7. gà may trường

gà may trường Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,738
    cám ơn ae đã góp ý và hướng dẫn, chắc tại mình thả lan nên mấy con gà lớn ăn hiếp nên không được sung. để mình nhốt riêng với vài em chân dài xem có cải thiện được không

8. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    gà mĩ lúc nhỏ nhìn con nào con nấy tướng tá xộc xệt thấy mà nản kèo anh ơi , nhung lớn khoản 1nam nhìn cái là mê , nhưng nếu gà 6 tháng mà chưa mê gái chắc bị ăn hiếp nhiều quá nên ko sung dc đó . nhốt riêng nó vài ngày rồi hãy thả mái vô thử coi sao .

9. Doc_Hanh_Kiem

Doc_Hanh_Kiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    gà mới 6,7 tháng mà ! nó như con gà con thui ! để khoảng 10tháng mới đạp mái đc. Cho đạp mái sớm gà ko lớn nữa đâu ! còn muốn đá thì bạn để qua mùa 2, mùa đầu đa phần cho đổ mái thôi ! mùa đầu đá 5điểm thì mùa 2 đá 10điểm ! Ráng kiên nhẫn nhé !! .....

10. megamyasil

megamyasil Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    a nói đúng đó. nếu nhà nuôi nhiều gà thì nên nhốt riêng nó với một con gà mái, gà sẽ mau hừng lắm

11. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    bất đồng ngôn ngữ,gà mỹ nói chiện gà việt nó không hiểu nên chưa hòa nhập đựoc=))=))