AE Coi có Bao Nhiu Loại CM

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi ngolson, 11/5/11.

1. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
  2. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
  3. Dũng-TD

Dũng-TD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    604
    chào mào thì 1 nhưng hoàng hoạch thì nhiều đấy, rất cảm ơn bạn

4. TToan

TToan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    204
    He he. Xin bạn này mấy cái ảnh để làm avatar nhé. Rất cảm ơn bạn vì những bức hình đẹp.

5. phuckrongno

phuckrongno Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    ôi rất đẹp đó bạn ,siêu tầm giỏi quá ,, ở mình gọi con màu lông có màu vàng đó là chim, chàng ràng , con đít vàng ,gọi là bông lau .con màu xám cả thì gọi là chóc quạch .. hồi đó mấy con này vườn nhà mình nhiều lắm ,,nói chung la không thể đếm hết ,,mình lấy súng hơi bắn 1 tí là nhậu mệt nghĩ ,

6. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
    phuc k...rong...nổ jjj wá có lẻ sanh ra ở làng làm pháo phải ko???? ở VN đặc đủ thứ tên mà lại xóa bỏ dòng họ của người ta lun kệ ai keu jjjjj keu ....nói chung cùng một giống bulbul....còn mà nói lấy súng hơi bắn 1 tí là nhậu mệt nghĩ nữa chứ ... đúng là bệnh hoan tưởng ...se sẻ còn ko còn chứ đường có nói tới chim cảnh...nổ như pháo vậy aaaaaaaaa mà wen pháo còn ko cho đốt nũa nổ bằng mồm hé...đúng nghĩa nickname

phuckrongno thích bài này.
  7. phuckrongno

Thích đã nhận:
    94
    đã lạ đam mê thì không phân biệt tuổi tác bạn nhỉ , hình như cậu còn trẻ quá đúng không .có lẽ lúc mình bán chim để mà nhậu ,hình như cậu em chưa mặc quần ,,22 năm trước cậu em bao nhiêu tuổi nhỉ , người ta có câu không biết thì hỏi . không giỏi thì học .. cậu hỏi ai chưa ? và cậu học ai chưa ? mà cậu mở miệng nói như vậy .. nói dóc để làm dì hă cậu .

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:38 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:23 PM ----------

mình kể sơ cho cậu nghe nhé .nhà mình ở 82/22 đường trần phú ,TP nhatrang .nhà mình có thêm 1 cái nửa la đảo [ hòn tre ] nói chung ,va nhà mình ở gọi riêng là đảo [ bích đầm ] đảo bích đầm la do thời pháp nó đặc tên đó ,trươc năm 1990 lần mình nghĩ hè về đảo chơi ,, nhà mình đó bạn .. nhà mình đất rộng tầm 3 hét ta , trông ổi mẳn cầu ta có tây có soài đủ loại có cả samboche , và ô ma . mùa hè đó bạn

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:38 PM ----------

trái cây rất nhiều chim về bạn không tưởng tượng nổi là nó nhiều như thế nào đâu , mình có ông anh rể thứ đem cho mình 1 cây súng 9k của tiệp .. trưa mà đi bắn 1 tí là nhậu sao hết được

8. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
    Chưa chắc jjjjjj ai lớn hơn ai nha tôi sinh 1955 đấy .... mặc dù tôi ko chơi chim nhưng tôi có xem wa những jjjj sách vở đàng hoàng ... tôi chỉ post những tấm hỉnh chào mào thôi .. có những con lạ thì pót cho AE coi chơi thôi ....ko thik thì đường có xem...nếu có xem thì chi cho ý kiến thui chứ ko nên như con nít nổ dòn tan ...bi nói ráng chiu nha ....còn chào hỏi hả ...hahahaha chào hỏi chưa chắc jjjjjjjj thật lòng đâu nhé....đó là những câu nịnh bợ thui...thôi post tiếp mấy cái có bằng chứng là chim chào mào đó nha ....học hỏi nước người ta đi...chứ dậm chân một chổ ,hỗng có tiến bộ
    [video]http://youtu.be/kCUq-o3kQXs[/video]
    [video]http://youtu.be/VFoMMwf3g28[/video]
    [video]http://youtu.be/Jr1wSBWYPuo[/video]
    [video]http://youtu.be/90X68MKyG_c[/video]
    Con đây là cái clip con chào mào mái hót nè ...
    [video]http://youtu.be/oT5YzuuD5iM[/video]
    Và đây là con chào mào đuôi vàng con non
    [video]http://youtu.be/8br3tjYLQ9s[/video]

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:17 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:08 PM ----------

Chào Mào rất dạn người nè
    [video]http://youtu.be/St-r5lYMouo[/video]

9. phuckrongno

Thích đã nhận:
    94
    mình không phủ nhận những hình ảnh bạn bót lên / rất cảm ơn bạn về những tấm ảnh đó , nhưng đã chơi chim ,bạn đừng bao giờ nói người này nổ người khác nổ , bạn nói bạn sinh 1955 hả , câu bạn không biết ji mà bạn nói người ta nổ , là mình cũng đoán được bạn bao nhiêu tuổi rồi .

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:12 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:06 AM ----------

ngưa non hấu đá .nghe người ta nói rồi bắc chước chẳng tới đau cả , không biết thì thưa thì thốt .không biết dựa cột mà nghe . còn không biết nửa thì ra hè mà đứng .có máy cái hình bót lên rôi nói dóc ,đúng là ..đất chưa nhìn tới mà bày đặt với nhìn mây

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:16 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:12 AM ----------

mổi người lên đây có ji hay để mà bàn luận , đóng góp những ý hay ..rút ra nhứng kinh nghiệm để chơi thú chơi tao nhã .

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:16 AM ----------

nếu bạn cảm thấy mình nổ đúng không ?vậy hè này bạn tới nhatrang đi , mình sẽ dẩn bạn ra đảo tới nha mình chơi , rồi bạn sẽ mở mang tầm mắt , mình không nổ như bạn nghĩ đâu nhé

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:23 AM ----------

à rồi mình sẽ cho bạn tận mắt thấy mình còn có 1 con CM sống 20 năm rồi đó bạn . đừng nói mình nổ nhé , mình là người lớn mà ai lại đi nổ nả chứ đúng không bạn ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:38 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:32 AM ----------

mình thấy bạn đang trong này bạn cho mình hỏi vài câu nhe ? ok

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:39 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:38 AM ----------

đâu rồi ????????????????????/??????????????????????????

10. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
    Thì tui nói có sai đâu ...xách súng bắn đc 1 con rồi thôi còn cả bầy hoảng sợ bay mất tiêu ... còn thưa hả ...chà chà chắc còn hơi lâu ảaaaaaaaaaaaaa còn tuổi tui đã nói ruiiiiiiiiii tin hay ko là tủy nha chứ tui hổng có so đo với người tự cao tự đại ....thôi đi lấy súng bắn chim về nhậu đi ... khỏi tốn tiển chợ... tui nói kô fải hả... ong chỉ nghe mấy ông cụ nói tên con này là cành cạch ccccon cottt chứ ong có ong có biết chính xác jjjjjjjjj đâu ....giống như con chó...có người kêu cẩu ,co người kêu cầy ...đến đời sau như ong vậy đó ...người ta kêu chó kô ong kô chịu công nhận hé .... đúng là cổ hủ

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:44 PM ----------

Con chào mào có sống bao lâu tui kô cần bik ...ý tui muốn nói ,tui đã bỏ công ra đi tìm hình ảnh mấy con chào mào lạ .... thì đã bị nói đủ điểu ... giả vụ chim có nhìu đi nữa ,thi ong chỉ nói là we ong có nhìu thứ này lắm ....chứ nói bắn chim tí là nhạu mệt xỉu...thật là tàn nhẩn ...mai cho ong ở bên kia chứ ...ở nơi đây tui thưa cho tụt quần ...vậy mà còn nói thú chơi chim là tao nhã nữa !!!!

Last edited: 15/5/11
  11. phuckrongno

Thích đã nhận:
    94
    sao cấu vậy tôi đâu có lời nào khiển hay chê trách ji ông .ông xem lai từ đầu đi . ông bót hình cho chúng tôi xem . rât cảm ơn ông , tôi nói lai thời con trẻ cho mọi người nghe . và ở chổ tôi gọi những chú chim họ hàng cua CM là vậy . ông ngứa miệng nói tôi nổ , ông nói ông là người lớn ,, người lớn phát ngôn vậy sao ?.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:15 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:10 AM ----------

công lớn cua ông tôi công nhận . nhưng nhứng lời nói thiếu ý thưc của ông tôi xem thường ,, và nếu ông cố tình nói xem thường người khác nửa là tôi sẽ nghĩ ông ,, dốt như con chốt , ông đòi thưa tôi tuột quần hả ? vậy thi khỏe tôi khỏi cưỡi quần , càng tốt .. xem lại lời mình nói người ta trước kia ////

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:23 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:15 AM ----------

tôi củng chưa nói ông là bót hình ko đẹp ,và tất cả ae trong diễn đàn này đều công nhận công của ông , lớn ,và tôi chỉ nói chuyện đã qua của tôi ,, ngay xưa đó ông biết ko ? ông nói người ta nổ , ông nói ông sinh 1955 . là 56 tuổi , vậy mà tôi cứ ngỡ ông 16t chứ ,, nói năng thiếu suy nghĩ

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:30 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:23 AM ----------

ông nói có sai đấy , ổi chín chim kéo về ăn ,, vai nghìn con đủ các loại ,, ngôi ăn cơm nó đậu trên cành ổi ngay trên đầu ,, bán súng hơi , ông lam như lây AK ra bắn ,bùm , đâu mà chim , càng luc thấy ông hình như chẳng biết ji , bót được vài cái hình , lên tưởng đó la hay lắm rồi chẳng xem ai ra ji , đúng là

12. ngolson

ngolson Member

Thích đã nhận:
    114
    Đúng ... jjj tui nghĩ chỉ có con nít mới nổ thôi chứ người lớn ruiiiiiiiiiiii thì có nổ như bắp rang đâu ,còn cười tui nữa chứ ... thôi tui kô có lý lẻ với ông nữa ....đừng có nói chuyện cổ tích nữa nghe ...hổng có ai thấy hết đừng kể , chuyện bây giờ thấy mới tin .... lần sau có nói chuyện jjjjjjj hơi wá đó ,nhớ post kèm clip với ...vậy mới tâm fục khẩu fục ....

13. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    nhìn mấy con bông lau chán nhỉ
    khoái mỗi má đỏ đít đỏ thôi :D
    ..........................................