AE đã từng đi đánh gà cho mình ít kinh nghiệm. :0

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi truonghack, 10/3/15.

1. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    AE đã từng đi đánh gà cho mình tí kinh nghiệm về cách đi đánh gà với, như là nên đi giờ nào? làm sao để biết là gần chỗ mình định thả mồi có gà,... AE cho mình ít kinh nghiệm cơ bản khi đi đánh gà với! cám ơn ạ!

2. miet thu

miet thu Active Member

Thích đã nhận:
    37
    Mình cũng hay đi theo các anh em bạn bẩy gà ở miền đông nam bộ nhưng chưa bao giờ đánh gà cả, cắt cổ gà thì có ...

3. Nguoidaukho

Nguoidaukho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    181
    Kinh ngiệm hơn 2 tháng chơi gà của em là : sáng đi sớm tầm 5h là gà gáy , gặp 4-5 con gáy thì con nào gáy nhiều nhất vào bẫy con đó trước . Ví dụ : 4 con đang gáy , 1 phút mỗi con gáy đc 7 tiếng , con nào trội hơn gáy đc 8-9 tiếng thì bẫy con đó trước . Cảm nhận con nào sung thì bẫy . Đánh càng gần gà bổi càng tốt . Dò cắm 1 bộ quanh gà mồi cách gà mồi tầm 20cm . Cắm dò chặn thì e chịu , nhìn hướng rồi thế gà về này thì e ko cắm với cũng chả biết cắm thế nào . Chọn địa điểm có gà thì e thấy cứ ở trên đồi có bụi rậm ở dưới có vườn mì hoặc ruộng lúa thì chỗ đó hay co gà nhất .

truonghack, BAONHJ. and babaqn like this.
  4. trihuynh

trihuynh Guest

Nhớ cột dò vào 1 nhánh cây để tránh trường hợp bổi nhổ cả tay dò chạy mất. Mình thấy một người có nhiều kinh nghiệm làm việc này rất kỹ khi có dịp đi theo xem người này bẫy.

Last edited by a moderator: 11/3/15
  5. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nên đi bẫy vào buổi sáng sớm trời đẹp ( Không mưa ). Đi buổi sáng mà không nghe Gà rừng gáy thì trèo lên một quả đồi cao nhất rồi thả gà mồi ra cho gáy vài tiếng là có gà rừng gáy đáp trả rồi bạn sẽ biết chỗ não có gà rừng. Sau khi định vị đc chỗ có gà rừng thì bạn nhanh chân thu gà mồi vào túi rồi tiến nhanh đến chỗ đó và cắm giò ( Cắm giò như Nguoidaukho nói ở trên ) rồi thả gà mồi ra, nhanh chõng tìm chỗ kín đáo để núp ( Nhớ núp thật kín ko để gà gà rừng về phát hiện, ngồi im ko đc nhúc nhích kể cả muỗi đốt ko đc đập, Buồn đánh Rắm cũng phải nhịn..V..V. Nói chung đi nhiều sẽ rút ra đc kinh nghiệm thôi. chúc bạn thành công

6. nguyen cong hau

nguyen cong hau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    nếu muống biết chổ đó có gà khong, thì chiều sẩm tối nghe thử ở đó có gà gáy khong. vì trước khi gà lên cay ngũ nó sẻ gáy, khong thì sáng sớm trước khi gà xuống cay gà sẻ gáy. nhớ là cắm dò cách gà mồi ra nếu khong là bổi khong dính mà mồi dính,

truonghack thích bài này.
  7. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Mình nhớ trên diễn đàn có rất nhiều bài rồi,bác chiụ khó tìm là thấy a...
    Gà thì đánh sáng trưa,chiều đều được cái quan trọng là các thế đánh chặn cuả bác vì bây giờ gà đa số là bị trận rồi nên ăn ở dò chặn là chính.

BAONHJ. and truonghack like this.
  8. truonghack

Thích đã nhận:
    183
    tiếng lóng thôi bạn ơi. 50 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr! chỗ mình tây ninh còn có cả đánh cu, đánh quốc, đánh đa đa, đánh cúm núm,... chỉ có 1 cái bẫy là bẫy...chuột:laughing:

Last edited: 11/3/15
    BAONHJ. thích bài này.
  9. baphihg

baphihg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    946
    Ủa chú có phải Trần Nhựt Trường (Truonghack) ở Tri Tôn không vậy, mà sau chú để chú ở An Giang, mà lại nói Tây Ninh mình chả hiệu chú em, ghe nói ở An Giang (Núi Cấm, Núi Dài) còn gà rừng nhiều lấm phải o chú ở đó rất ít người biết bẫy phải o

BAONHJ. thích bài này.
  10. truonghack

Thích đã nhận:
    183
    đúng đúng rồi bên GRVn phải không? vì quê gốc ở an giang và đang lập nghiệp ở tây ninh, hj, đúng là núi cấm còn nhiều gà rừng, hình như ở an giang các núi đều có gà rừng hết, ở đó cũng thấy ít người đi đánh, chỉ thấy được họ bắt gà chết mang về thôi hà.

BAONHJ. thích bài này.
  11. gà cựa tn

gà cựa tn New Member

Thích đã nhận:
    0
    B ở tn khu vực nào, ko biết ở tbien còn gà rừng ko b