AE dang gia dum King kamfa cua minh

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi sumo, 19/12/07.

1. sumo

sumo Member

Thích đã nhận:
    0
    Con nay 1 ngon
    Con nay 1.5 ngon

2. hieuboyst

hieuboyst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đẹp đấy,Chúc cá bạn có đầu khủng nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Châu thì tương đối.Body và kỳ thì bước đầu là ổn.Đầu có vẻ nhu nhú .Nhưng thực ra cũng khó nói.KKF là dòng cũng khá khó tính.Chỉ hy vọng rằng có đầu thật khủng.Chúc Zui !

4. sumo

sumo Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bạn đã cho ý kiến. Mình không có thời gian nên chỉ cho nó ăn thức ăn hộp thôi. con 1 ngón thì đầu cũng có dáng 1 chút còn con 1.5 ngón thì chưa thấy gì hết.

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng hàng King KF rồi,còn về đầu thì hên xui thôi!!!!chúc cá bác mau lên đầu vậy!!!!

6. zunarc

zunarc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko hiểu lắm :D KKF ở HN có nhiều đặc điểm khác ! nhưng ít ra con này ! mắt đỏ và có chấm tang thì ngoài Hn ko được gọi là KKF :D thông cảm nhé ! mình nghĩ là KKC lai KKF ! dù sao thì cá của bạn cũng rất đẹp :D chúc có con cá đẹp nhé :D

7. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này nếu là kkf thì tương lai em nó mịt mù lém bạn àh ,chúc bạn thành công ,dáng ko chuẩn lém

8. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Một ngón rưỡi đầu như thế thì chịu , vô phương lên đầu .

9. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF đó bạn, giống mới có mắt màu vàng hoặc đỏ không nhất thiết là mắt trắng. Cá đẹp rồi, cho ăn thêm lăng quăng đi bạn.

10. se7en_ct

se7en_ct Member

Thích đã nhận:
    0
    con 1,5 ngón châu đẹp wa' nhưng mình nghỉ ko phải là kkf đâu bạn ơi chấm tang trên đầu to wa' theo mình chỉ là king lai thui với lại trên kì có chấm đen có thể là cá mái ,đó chỉ là mình nghỉ nếu ko phải thì sorry nha

11. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    KKF còn nhỏ thế này ai mà đánh giá chính xác được. Nhưng thấy chú thứ 2 có hàng chữ thì mình không thích lắm (Mỗi ng một sở thích mà). Chúc bạn thành công với chú KKF của mình nhé. Nhớ post thường xuyên cho ae coi nhé!

12. thegioica

thegioica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bộ chỉ có mắt trắng mới là kff hả .......
    Cá mà hai hàng chữ thì ko gọi là cờ tang đâu tại hàng chử gần nên nó dính lên kỳ thôi.....
    Chúc bầy cá bột bạn lên gù tuyệt đẹp......

Last edited by a moderator: 20/12/07
  13. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    một dòng kingkamfa lai,Xui cái là mắt có màu đỏ,king kầm mắt phải màu trắng,châu bạc mới đúng,con này lai kimcuong xanh,hoặc cũng có khi là king hoàng đế(thấy nhìu con KHD nó giống vầy).Nui kỉu này cũng hay,ko lên đầu thì chơi châu,nhưng châu ná thở như vầy em ko lạc quan khi sau này nó bung đầu vượt lưng,có bung là mừng rồi.Vài lời chân thành,có gì sai anh em cứ vờ đi nha
    @ thegioica:Cá kingkamfa mắt khác màu trắng vẫn được gọi kingkamfa nhưng sau đó phải điền thêm tên lót phía saui,chứ ko phải rặc giống.Mà ko rặc thì mất giá.Bác chơi chó kiểng sẽ biết người ta rất coi trọng cái gọi là thuần chủng,bởi thế mua chó,hay mua cá rồng ,điều yêu cầu là gia phả của nó.bác hiểu ko

Last edited: 20/12/07
  14. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Hai con này đẹp lắm đó Sumo: châu nhiều, 2 hàng chữ. Tầm 1->2 ngón rất hiếm con lên đầu, theo mình biết thì một bầy trên trăm con chỉ chừng 2, 3 con lên đầu khi nhỏ như vậy mà thôi. Hai con này cũng ngốn bộn tiền rồi đó, bỏ chút thì giờ chăm sóc nó đi.

Nếu các bác cho rằng King Kamfa phải mắt trắng và không có chấm tang thì mới đúng. Vậy các bác có nhìn thấy một bầy King bột thế này chưa: mắt: trắng, đỏ, cam, vàng; mình: vàng, nâu, đen, trắng, xám, đỏ; châu: sợi, hạt, bệt, không châu; màu sắc của châu: trắng, xanh, đỏ, vàng. Đặc trưng của cá bột king là một bầy của nó có đủ mặt "anh hào" như vậy đấy.
    King Kamfa thật sự nếu quen nhìn thì không thể nhầm lẫn được.
    Theo mình dạo gần đây một số King mắt đỏ lại có vẻ đẹp hơn mắt trắng(trong cùng một đàn).

15. phongca

phongca Guest

cá đẹp quá ráng nuôi cho lên đầu là oke rồi, chúc thành công

16. quangtd

quangtd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    King kamfa mệt lắm ! Nhìu con phải 5 tháng mới chịu lên gù .
    @zunarc : bác nhìn kĩ màu kì của nó và đuôi hình quạt thì sẽ thấy khác các giống khác liền . King kamfa bây giờ bi lai qua nhiều đời quá rồi nên bị dính chấm đen , mắt đỏ lắm . Những con này bác thích thì cứ gọi king kamfa còn ko thì phán là newking . Muốn kingkamfa đẹp mà chuẩn thì bây giờ chỉ có xay tay từ TL về thôi .

17. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con nào châu củng nhiều hết,con dưới có tương lai hơn............................................................

18. medusa

medusa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con này ai dám cá nó lên đầu với medusa không.con này nếu hợp chủ nuôi sẽ lên đầu to.còn không hợp chỉ là đầu thịt thui.nhưng con này đảm bảo 100% có đầu.nhìn là biết mà con này là kầm kanika chứ không phải king kamfa xịn.vì châu của nó có màu xanh rêu non chứ không phải xanh ánh trắng của châu kam fa xịn.và chấm tang hơi rõ.miệm dưới nhô cao hơn miệng trên.kf xịn miêng dưới ngán hơn hoạc bằng khít với miêng trên.nhưng nuôi len trông cung dc.đcj cung đc còn mái lại was tôt.he he.than chao chúc may mắn

19. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đẹp, còn tương lai thì không bít sao nhe....ráng nha bạn ơi