AE đánh giá hộ em mi mộc 3 tháng này có triển vọng gì không?

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi Hungvq, 26/3/11.

1. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Em này mình mua hộ cậu em dưới Hải Phòng xong sát tết cậu ta bận không qua lấy được nên để nuôi, cách đây 1 tháng đã có thể bung hết áo lồng hót nhấm nhẳng nhưng tối bị 1 con chuột nhắt cắn nan lồng vào ăn cám và cắn sứt đầu móng chân thế là bị hoảng, không hót nữa, chăm gần tháng nay bây giờ mới thấy hót lại, đầu móng chân đã lành nhưng có vẻ để lại vết sẹo trắng to hơn bình thường, móng vẫn quặp được vào cầu. Đây là clip của nó hót đấu với 1 con mộc 2 tháng khác (con mộc 2 tháng này hót thì vẫn hót, đưa sâu và tay gần lồng là mổ ngay nhưng vẫn nhảy như ma không dễ thuần như chú 3 tháng )

<iframe title="YouTube video player" width="640" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/__oaczLvA6Q" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2. Hai_Nhai

Hai_Nhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    thuần bổi kiểu gì hay thế, mình nuôi 1 e gần nữa năm rồi mà hót ngắn cũn không ah, lại gần là nhảy tét đâu, chắc tại nhà ít người quá, thôi cứ hót lai rai là vui rồi

phongvip, Hungvq and hunglanvt like this.
  3. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    chim ngoài bắc và tỏng nam quả thật khác biệt. trong nam ko thể kiếm ra mấy chú mộc dở như thế này. chim quá tốt. từ giọng hót đến hình thái

phongvip and Hungvq like this.
  4. ythienkiem

ythienkiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    877
    Em mi mộc 3 tháng lồng của bác quá ác , vừa đẹp người vừa đẹp nết " hót quá hay " , khi nào bác chán không chơi em nó nữa thì ưu tiên cho mình nhé .

phongvip and Hungvq like this.
  5. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Em này sáng nay mình vừa tặng cho ông anh họ ở Thanh nhàn rồi - Mình có clip em nhanh thuần hơn, mới có 2 tháng (mua hôm 25 tết) quay sáng nay gửi AE xem hộ, em này hót to, thuần nhanh nhưng không dám hót đấu và thi thoảng toe cả giọng mái rất to
    [video=youtube;QCS7-cauhys]http://www.youtube.com/watch?v=QCS7-cauhys[/video]

6. trinhkhanhduy

trinhkhanhduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    218
    chim tốt quá bác mới 2 tháng mà đúng lồng qá à bác cho em xin cách cho mi mau thuần với...trẻ con có j mạo muội bác bỏ qua..
    !!!

Hungvq thích bài này.
  7. anhbaohp

anhbaohp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    bạn thuần kiểu gì mà hay vậy có cho mình và ae biết được ko thanhks

8. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Chào bác, nếu đây là mộc 3 tháng thì bác đúng là nghệ nhân rồi. Cho hỏi nếu mi cụt móng bác có cách gì nuôi cho ra móng bình thường không? Tôi có con bị gãy móng khi đá, nuôi khoảng tháng thấy nhú móng đến tháng sau móng ra nhưng không bình thường như các móng khác mà lại to ở đoạn đầu hơn bình thường. Trong thời gian nuôi tôi bổ sung khoáng đầy đủ, chắc không cho qua lồng chạy.

9. nguyenquangtu

nguyenquangtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Chào bạn Hungvp tôi ở Hòa Bình, xem mi của bạn như vậy là quá ngon, hình như con này đầu xà đúng ko, mi bị hoảng do chuột cắn như thế là ngon rồi, tôi nuôi một chú bị hoảng mất 2 năm mới hót lại cơ mà, sau đó treo tạm vào cái đinh đóng tường bị rơi, lại hoảng mất 2 tháng mới hót lại (hót gió, tiếng hót nhỏ lắm) bạn làm thế nào mà mi nhanh thuần thế, tôi nuôi mất 8 tháng mới thuần được như vậy cơ.

10. Thiện Vũ

Thiện Vũ Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn bạn.Chim hay quá.Nuôi mộc là 1 kỳ công đấy,bạn nuôi như vậy là hay lắm rồi,nhưng một số người lại rất thích mộc như mình,hihi.Cảm ơn bạn nhé.

11. socoladang

socoladang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    bạn này nuôi ác ghê....bác thuần chim kiểu j dạy cho em với....Mộc 2 tháng đã bung được áo lông, hót lai hay....em nuôi con nhà em cũng được gần 2 tháng rồi mà hót it, nhảy vẫn ác lắm....

12. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    bạn có thể hướng dẫn anh em cách thuần mi mộc cho mau dạn được ko bạn,thank chủ topic nhiều