AE giúp mình với!!!

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi tuankoi, 31/12/11.

1. tuankoi

tuankoi Member

Thích đã nhận:
    6
    Chào mọi người!
    Mình mới bước vào nghề chơi chim họa mi nên có đôi điều muốn nhờ ae chỉ giáo?
    Mình có chú mộc bắt 2 tháng đang chuẩn bị xong lông.Em này mình nhờ ông anh tìm giúp,mình thì chỉ chơi hót thôi,ae có thể chỉ giúp mình cách treo lồng ntn và cách buộc áo lồng ntn khi ở chỗ tĩnh không???vì mình vẫn đang để em nó ở góc nhà thôi.
    Cảm ơn ae nhiều:applause:

mavanz and chimbochao like this.
  2. thuyai

thuyai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    ko hỉu ý bạn lắm. nhưng đại khái áo lồng chỉ mở 100% khi mi đã đứng. tức là mở ra 100% thì nó đứng trên cầu ko thấy vẻ hoảng loạn tìm chỗ tông, khi lại gần lồng thì nó chỉ nhảy tránh chứ ko phải nhảy hoảng. nếu hoảng trùm 1/2 hoặc ít hơn nữa tùy mừc độ dạn của chim. lồng chim thì cứ treo chỗ nào mình thích miễn ko bị hắt nắng ko bị mưa tạt gió lùa.

chimbochao thích bài này.
  3. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bạn cứ theo bác THUYAI mà làm rất chuẩn không cần sửa.để ở góc tránh xa con mèo

4. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    chim mộc thì bác che áo sao cho khi đứng cách lồng 3m chim ko nhẩy là ok.chim thuần thì chỗ tĩnh có thể bung áo 100%.
    để đất thì tìm vị trí nào người ko đến gần quá tránh cho chim hoảng sẽ nhẩy làm cho chim bị tật ngoái lộn. nói chung treo ngang đầu người là tốt nhất.

5. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    theo em thì bác chùm nửa áo phần trên cho nó nhảy khỏi lộn mèo ốp cho nó con mái thuần là nó hiền ngay. chúc bác đón tết vui vẻ....

longbom, minhtuan and chimbochao like this.
  6. minhtuan

minhtuan Member

Thích đã nhận:
    252
    đầu xuân năm mới chúc anh em trên diễn đàn một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc....

7. suhamvui

suhamvui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,089
    chim mộc mà đang thay lông thì cứ phủ nửa áo lồng treo hoăch để đất góc nào có người đi qua đi lại cách lồng 2m nhưng không tới sát lồng chim ,giai đoạn đang thay lông là chim rất mau dạn nếu dc nhìn thấy người. thay lông sạch là tự dưng dạn hơn nhiều và đứng chim. xong lông là ra cội dợt dc, nhưng chỉ dợt hót thôi. Năm mới chúc bạn có chú mi hay

Last edited: 21/1/12