Ae HP bẫy chào mào ngày chủ nhật 14/11

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi con_chim_non, 14/11/10.

1. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Đúng 7h30 4 anh em ken_vill, Znavy, con_chim_non, minhchinhhp đã có mặt tại bãi
    Khung cảnh khu vực bẫy

Biểu dương lực lượng cái đã

Thành quả

hjhj có cả clip chim trời đá chim mồi dã man mà ko chịu vào rọ. Cái này phải nhờ ông em minhchinh up. Chim ở đây khôn quá có con bẫy từ 11h đến 3h chiều thay đổi chim mồi rùi đủ cách mới chịu sập lưới nên số lượng bổi ko đc nặng tay[​IMG]

2. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Hôm nay cả người và mồi đều mệt!!! Chờ cái clip của chú Vippro!!!

Hiền cô nương and ken_vill like this.
  3. con_chim_non

Thích đã nhận:
    88
    Quên ko sạc pin máy có chụp đc mấy bức đâu mà đòi có ảnh đẹp.
    Thui Chinh đưa thêm mấy ảnh cò vạc vào cho phong phú

Hiền cô nương and hufahp like this.
  4. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    nhìn con thứ 2 từ trái sang thấy có vẻ tiềm năng nhất, các bác thả vào lồng chup thêm mấy cái ảnh cho mọi người xem cũng tốt rồi

Hiền cô nương thích bài này.
  5. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Cuối tuần sau có lẽ lại làm phát nữa, có lẽ mở rộng đại bàn lên trên vì ở quanh quanh đây cũng vãn chim rồi :D
    "Con cò mày bay tinh tinh
    Đậu phải cảnh mềm lộn cổ xuống lồng tao"​
    :laughing::laughing::laughing:
    Chim ơi! Chim ở chỗ nào?
    Chim chui trong bụi, chim thò đầu ra...!!​
    :laughing::laughing::laughing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:05 PM ----------

Đây là 1 đoạn clip của em nó. Tại ko để ý, để chế độ quay HD nên tốn dung lượng quá, đc có 1 tí đã bị full thẻ nhớ mà lại nặng nữa, up mãi mới xong mặc dù đã chuyển về Mp4. Mọi người cho ý kiến về em bổi nhé, đây là lúc sáng nó đấu với mồi của bác Navy, chiều nó đấu với mồi em thì giăng cánh và chớp liên hồi không lúc nào nghỉ. Đấu được gần 1h thì 2 anh em quyết định treo 2 mồi chung cây, được khoảng 30 phút thì em nó vùng vẫy trong lưới :laughing:
    <object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/B-1PjIr4eTU?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/B-1PjIr4eTU?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

6. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    tuần sau phải di với ae mới đựoc.hic............................

Hiền cô nương thích bài này.
  7. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Hê hê em nhìn con ở giữa máu nhất . chúc mừng các bác có nhiều chiến lợi phẩm. Hôm qua em cũng làm đựoc 2 chú 1 chú đấu với chim mồi từ 2 giờ hơn đến gần 5h chiều mới dính. Tiếc là không có máy quay.

8. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Clip này được quay sau khi đã hạ ngục em Trống. Em này đi theo ko bít là Trống hay Mái, các bác cứ dự đoán nhé! :)

Em Trống đi cùng em này làm lồng bẫy của mình bị rách một bên lưới vì lúc dính bẫy mải đi uống nước (khoảng 15 phút), mồi và bổi sập bẫy đánh nhau rách lưới. Khi về thì bổi vẫn đang dính trên bẫy nhưng chỉ con 1 sợi lưới dính trên người, mình vào tóm thì sợi lưới còn lại đứt nốt, em ý thoát. Lên ngọn xoài em ý tiếp tục đấu với mồi và phải mất gần 1h đồng hồ nữa mình mới chinh phục được em Trống này. Em này vừa đấu vừa có đồng đội (em trong clip trên) tiếp lương thực, rất pro.

Sau khi em Trống bẫy sập lưới (lần 2), em trong clip này lên ngọn cây tiếp tục hót với giọng rất gắt và với suy nghĩ là em mái này hay mà nhà chưa có mái nên tiếp tục giương bẫy. Nhưng trận đấu đã vượt ra ngoài sức tưởng tượng của khổ chủ cùng ae. Mời các bác theo dõi. Have fun!!!

transonghp, bdbird, tienvuong and 8 others like this.
  9. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    tuần sau làm quả vào trong làng đánh nha anh tiên mới chinh nha mình đi xe rồi em gửi ở gần chợ rồi mình đi bộ khoảng 500m đến 1 km vào làng đánh vì ở quê chắc họ cũng cho vào vườn đánh thôi

minhchinhhp thích bài này.
  10. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Cũng đang định có ý kiến như thế...he he. Chỉ cần có chỗ gửi xe cho yên tâm để anh em mình lang thang cho nó thoải mái :D

ken_vill thích bài này.
  11. con_chim_non

Thích đã nhận:
    88
    iu bác tinh thế. Con này anh em đánh từ 11h tới 3h phải thay cả mồi mới bắt đc đấy. Chính là con trong đoạn clip

12. RomeoOG

RomeoOG Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim trời hây quá. Tướng tá đẹp, giọng hây, bắt được nuôi qua năm sau làm mòi chắc khỏi chê...
    May bạn đang bẫy chim ỏ vừng nào vậy, chim giọng nghe hây quá.

zNavy thích bài này.
  13. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Con trong clip chưa ra hết giọng và nết nên chưa thấy cái hay của nó bác ạ. Hiệp 2 bọn em bẫy nó, giang cánh, xòe đuôi ko ngừng nghỉ trong vòng gần 2 tiếng cho đến khi phải dùng 2 mồi mới sập bẫy.

ken_vill thích bài này.
  14. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    clip nặng quá mãi ko tải được chim mùa này vẫn máu nhỉ em tưởng muqf này bẫy chào mào thì khó hơn

15. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Úi, các bác cho em đi xem với. Chú conchimnon chả gọi anh gì cả

16. con_chim_non

Thích đã nhận:
    88
    hj thì bọn em mới mò ra vùng này và đi thử nghiệm đc 2 buổi nhưng bồ kết lắm rồi.
    Chim mọi ng ăn cám chưa vậy. Con cụt đuôi em mang về trưa nay đã thấy nhặt cám ăn rồi. Quái nhỉ sao con nào em vào cám cũng nhanh, ko con nào mất đến 1 ngày.Chắc số em hợp chỉ nuôi bổi rồi :D

---------- Post added at 12:40 PM ---------- Previous post was at 12:38 PM ----------

Anh ơi con này mùa sau khéo trở thành diễn viên múa ba lê quá. Hôm qua thấy nó chém gió đã mắt luôn. Mỗi tội giới tính còn phải để Chinh giải mã. Con này khó hiểu quá

---------- Post added at 12:42 PM ---------- Previous post was at 12:40 PM ----------

Thằng này chuyên quên cho anh mày vào. Buổi sau anh cho bách thanh thăm con chim chú mày bây giờ

hufahp thích bài này.
  17. ken_vill

Thích đã nhận:
    637
    kaka thế buổi sau ko mang chim đi nữa kaka bác định làm j em nào. đã thế hum nao đi bẫy bảo bọn trẻ con sách mất chim bác luôn chít òi bác ơi lồng của bác em làm xấu lắm tại bác nhận cái lồng đầu tiên đó nha hooooooooooooooooooooooo

18. con_chim_non

Thích đã nhận:
    88
    ế anh đăng kí 1 cái chứ có đăng kí cái xấu đâu nhẩy. Hjhj hôm nào đến cứ cái đẹp anh múc :D . Làm vừa vừa thui cứ ngồi nghịch cả ngày ông già ngứa mắt lại mắng cho. Papa anh hôm qua thấy cũng lầu bầu với mama bảo anh suốt ngày chim với cò roài.Kiểu này phải bẫy về 1 con họa mi tóc nâu về cho 2 cụ thì mới hết bị để ý quản lý. Ae mà biết có con nào xùy tốt thì chỉ nha. Buổi sau đi bẫy có khi ko xách lồng nữa đi tay không cho dễ. Hjhj đi ngắm chim và xách hàng cho mọi ng

Last edited: 15/11/10
  19. ken_vill

Thích đã nhận:
    637
    kaka vua lam cái khung cho bác tiến thi bị máng may là làm được xong như chua han bác ah.tình hình để 1 thời gian nữa em lam khung cho bác bác về đan thép nhỏ sau nha chứ giờ em làm vài cái là bị chủi chết

minhchinhhp thích bài này.
  20. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    minh thấy cái clip đầu tiên , hình như lâu mới dín được chim là do bạn treo cái lồng bẩy không có thế để chim trời đấu ới nhaảy cầu nên hơi tốn thời gian . mình góp ý không phải bạn bỏ qua

ken_vill thích bài này.