AE nào biết xin chỉ giùm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi linhmoitapchoi, 15/7/07.

1. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán có thể nuôi chung được với hồng két không.Hay có thể nuôi chung được với em nào để ăn những con giun trong hồ.Cám ơn nhửng lời góp ý.

2. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo kinh nghiệm non kém của mình thì nếu nuôi chung với hồng két thì bác cứ chia tay với con hồng két đi rùi thả la hán vào hic, còn việc bị giun thì chỉ cần bỏ ít thuốc vào, thay nước thường xuyên là ok thôi

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán là loại 1 chọi với 10,lúc trước có 1 bác đã hỏi vấn đề này rồi,ko nên nuôi la hán với loài nào cả bác à nếu ko sẽ có thiệt hại đó!!!!

4. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nuôi được chứ. Bạn cho 10 con hồng két tương đối lớn nuôi chung 1 con la hán là được. Nếu la hán hoặc hồng két nhỏ quá không nên nuôi chung nhé.

5. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bữa hổm em có topic về chủ đề này rồi,nếu cá la hán của bạn nhỏ hơn HK 1 chút thì không sao cả,cả hai sẽ sống hòa thuận thui,lâu lâu HK cũng giành đồ ăn với LH,này nhé,nhớ khi thả cá thì thả HK vào trước khoảng 3-4 ngày rùi hãy thả LH,như thế LH sẽ ko cắn lộn với HK để bảo vệ lãnh địa

6. lethe711

lethe711 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi được chứ sao ko?? Bạn kím 2 con cá rồng thiệt bự rồi nuôi chung với thả vào 1 con la hán đi. Bảo đảm sống hòa thuận nhưng nhớ sắm cái hồ lớn lớn nhé. hồ nhỏ 2 con cá rồng ko có chỗ để bay nhảy..
    Thường thì cá La Hán ko thể sống chung với chính cá La Hán, hoặc các loài cá nhỏ hơn vì con nhỏ sẽ cắn con lớn hoặc nếu 2 con bằng nhau sẽ chiến đến chết để giành lãnh địa. Tuy nhiên khi gặp một số loài cá to lớn hơn thì cá La hán đôi khi sẽ chấp nhận ở chung.

7. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi chung với Hồng két ko được đâu bạn ơi. nuôi chung với 1 con cá nhỏ hơn nó cho nó dí rượt cho sung thì được.Giun trùng trong hồ bạn nên khử nước cho sạch nhá coi chừng cá bị bệnh đường ruộy đó. Chúc may mắn !!!