AE nào biết xin chỉ giùm

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi linhmoitapchoi, 9/8/07.

1. linhmoitapchoi

linhmoitapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ai biết chổ bán thuốc trị giun sán trong hồ và cách sử dụng xin chỉ giùm.

2. bin_dl

bin_dl Guest

mình nhớ ko nhầm có 1 cách bẫy giun hiệu quả bạn có thể làm bẫy giun như sau : dùng 1 cái hộp nhựa có nắp đậy . bạn rạch trên nắp 2 đường rạch hình chữ X sau đó bẻ 2 góc nhọn lại để chừa 1 khe nhỏ lại ,khe này có thể điều chỉnh tùy theo kích cỡ giun mà bạn muốn bắt . bên trong cái hũ bạn bỏ vào 1 miếng mồi nhỏ tuyệt đối ko cho giun thấy miếng mồi ,vì vậy cái hũ fải là nhựa đục .cuối cùng là đặt cái bẫy vào góc mà giun hay xuất hiện và quan sát vào ban đêm bởi vì giun sẽ đánh hơi thấy miếng mồi và bò vào ăn mồi .bạn chỉ việc lấy cái hũ ra thôi

3. bin_dl

bin_dl Guest

hay có thể cho dung dịch potassium perman-ganate trong 20 phút liên tục trong ngày với liều lượng 10ml/lit để cá tắm

4. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Theo mình biết thì giun sán trong hồ cá kích thước cùng lắm là = 1/5 sợi chỉ chứ đâu có to mà phải điều chỉnh khe cắt tùy kích cỡ giun.Bộ hồ nhà bạn có nhiều loại giun sán kích thước khác nhau lắm hả :D :D :D???????
    Tại sao ko để cho giun thấy miếng mồi???????????Mình ko hiểu điều này cho lắm

Còn cách khắc phục nào khác không khi thay nước vẫn ko dứt hoàn toàn??????????