Ae nào giàu kn chỉ giúp mình với.

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi jubin, 12/3/11.

1. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    Con chào mào nhà mình qua một đợt nhức đầu, sổ mũi, đến giờ đã lành hơn 2 tháng rồi mà sao giọng nó cứ hơi khàn khàn kiểu nào á. Hót ko có lực như trước nữa. Đợt trước cứ treo ra là hót, chéc ầm ĩ, giờ thì cứ wuyt weo thui. Cho đi đấu thì cũng sổ nhưng giọng không có khí chất như trước.Em nó cứ bị tiêu chảy hoài à. Chắc hết thời rùi quá.. Bệnh hoạn triền miên.

2. quangthang

quangthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Bác nào có KN chỉ giúp bác chủ thớt đi, em không có KN gì nên chả giúp j được bác cả. :(

jubin thích bài này.
  3. ecstasy

ecstasy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    vào post thác mác và giải đáp..nhờ bác HoàngDL,bác ý chơi chim sành lắm

jubin thích bài này.
  4. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    nếu tiêu chảy thì có thể trộn thuốc của người vào cám cho em ý chén , chộn ít thui , không phải bịnh nan y thì chắc chỉ vài hôm là hết ^^

jubin thích bài này.
  5. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    có thể chim của bạn bị bệnh và chưa lành hẳn nên vẫn còn tái phát. đối với giọng khàn là báo hiệu sức khỏe của chim giảm sút và chưa đạt độ sung mãn như bình thường. bạn cũng nói chim bạn bị tiêu chảy. bạn nên xem lại chế độ chăm sóc như thế nào. thường xuyên vệ sinh cóng nước uống, chú ý nguồn nước trước đây và hiện tại. thay đổi nguồn nước uống cũng có thể gây bệnh cho chim đặc biệt là tiêu chảy. cóng cám nên vệ sinh và thay cám thường xuyên mỗi 2-3 ngày/ lần bạn cũng xem cám có bị mốc hay không và nên thay thế khi cám bị hư. vệ sinh bố lồng, thường xuyên phơi nắng cho chim và lồng để phòng ngừa vi khuẩn phát sinh.

jubin thích bài này.
  6. nesta

nesta Active Member

Thích đã nhận:
    89
    Do chim bị tiêu chảy nên chim không sung được. Trước hết phải trị tiêu chảy cho nó đã. bạn lấy nước chè lá cho vào cóng nước uống vài ngày là hết ngay.

nammaf1a and jubin like this.
  7. jubin

jubin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    214
    thank's tất cả các anh em đã quan tâm và chỉ bảo tận tình cho mình