AE tư vấn giùm mình tý ...

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi phu_tan, 10/7/12.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Con gà nuôi quan trong là dòng giống cha mẹ nó , nhưng mình thấy một phần cũng ko kém quan trong là do mình tập luyện cho nó ... mình thấy gà đá thì lúc cứng cựa cho xổ thử cữa với mấy con hay nó đá nó cũng sẽ học hỏi được chút chút kinh nghiệm chiến đấu . Quan điểm mình thấy z , mà hôm bữa gặp lại thằng bạn cũ , nghe nó nói m lấy mấy con mới cứng cựa cho luyện với mấy con gà Đòn ý , gà đá sẽ hay hơn là xổ với gà nòi lông . mà sao mình thấy kỳ kỳ ..Nó nói gà đòn đá nhiều cách hay hơn , tại thằng đóa người Bắc mà nó theo ba mẹ vào đây cũng lâu .nó kể mấy ông chơi gà nhà nó là mỗi lần nó zìa quê là gửi nó mua mấy con gà Đòn rặc ở ngoài đó nhờ đem vào dùm để luyện gà ... mình cũng ko rành vụ này nữa , mà thấy mấy con nó đá với gà đòn riết vào đá cựa nó làm ghê lắm, làm cái nào chắc cái đó với né nạp nhanh nữa , mà ko biết điều này đúng ko , tính thử mà chưa dám tại thấy sao nó đá cụng fell sao sao ak ... ko biết ae trên diễn đàn có ai thử luyện gà như thằng bạn mình chưa ... mình thi thấy người ta toàn tập với gà đá ko thôi ...ko biết luyện với gà đòn nó có hay ko nữa ...Mọi người chia sẽ kinh nghiệm về vụ này với nha ... Many thanks ...;)

thientham and khetdo like this.
  2. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    tui có thử rồi đựoc 1/2 tháng tui ẵm con gà đòn trả gấp, vì chẳng còn miếng lông nào? nó đá cho con gà cựa phù đầu hết, đã mấy cái cần cổ con gà cựa đi như thằng mới ruou đi liểng siểng. vài lần sau thì thấy chú gà cựa nhà ta tỉnh hẳn không đưa cái mặt cho nó bum, và cũng không dám nhảy vào bum vì con gà đòn nó căn bà cố.

thientham and itloving like this.
  3. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    mà bạn thấy con gà lông nó đá sao khi đá với cùng loại ..có tiến bộ gì ko ...tại thằng bạn nói nó đá với gà Đòn nó biết mấy chiêu hay lắm nên vào đá cựa nó xổ chiêu nhìn ghiền lắm ak ... nạp cựa cũng hay nữa ...mình ko rành mấy con gà Đòn nên chữa dám thử nữa ..hix :D

4. itloving

itloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    606
    nếu nói xổ với con gà đòn để con gà cựa học đòn thế thì khác nào biến con gà cựa thành con gà đòn.... gà đòn tuy đòn thế rất hay nhưng những đòn thế đó ko hữu dụng ở con gà cựa....vài ý kiến riêng thôi, ko đúng ae chỉ giáo thêm :)

phu_tan and thientham like this.
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    sau đợt thử thể lực thì mấy con gà cựa của tui gãy tiệt hết lông đuôi và bị lác luôn, tụi nó suy luôn hịc hịc thằng bạn của bác có nhiều trò hay ra phết, bác cứ điều vài con về cho chúng vật nhau là có kết quả,

phu_tan, thientham and itloving like this.
  6. taisaovayha?

taisaovayha? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    gà đòn đá ít có né , mà chỉ đưa ngực ra đỡ , học dc chiêu đó thì hên cho đối thủ của gà cựa sau này =))

thientham thích bài này.
  7. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con gà đòn này sinhthế, căn mổ mổ và né đòn nhanh ra phết, con gà lông chụp lưng đá te tua, về sau chú gà đòn, nó gặm miếng nào là bộp bộp mấy cái con gà cựa của em cái mặt nó đơ đơ chắc là bị hoa mắt. đựoc mỗi cái là congà đòn đưa vào từ gà tơ tới gà già đều sút cả,..trả lại con gà ko bị mắng vốn hú hồn.

phu_tan thích bài này.
  8. thichdongvat

thichdongvat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    846
    gặp con gà đòn hay thì em gà cựa dính vài quả vào mỏ, cổ là hư con gà cựa luôn...Gà đòn ra chân rất mạnh và chính xác, có thẻ gãy cần bể mỏ như chơi...

9. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Thật ngưỡng mộ mấy anh... can đảm có thừa cho xổ gà đòn với gà cựa mà cho vô kèo.

10. phu_tan

Thích đã nhận:
    127
    hihihi ...hôm bữa có coi thử một trận ...con gà cựa đá kinh lắm ý ... né hay kinh ..mà vào cây nào chắc nịch cây đóa ! hỏi ra mới biết ông đóa cụng luyện z ak ..mà ổng chỉ luyện vs gà đòn khi gà cựa mới cứg cựa ak ... còn khi gần đá ổng xổ lại vs mấy em Mỹ cho gà lanh lên tý ... tiếc bữa đóa chạy công an nên ko quay clip ... cáng ngày càng có nhiều chiêu nuôi gà , riết ko bít làm theo ai ..hihi :D