ai biết cách làm cho cá trở nên hung dữ thì mình với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoangbboy, 29/6/08.

1. hoangbboy

hoangbboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    con lá hán mình hiền quá cho kiếng vào nó cũng không đá mặc dù đă gần 1 tháng chưa đá kiếng(trước đay đã đá còn bây giờ thì không ) mình còn có thể nuôi chung nó với 1 chú cá chép nữa cơ nhưng con chép bị bệnh chết rồi chừ minh không biết cách nào để con cá trở nên hung dữ nữa các bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

2. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    cá của bạn được mấy tháng rồi? Muốn cá dữ thì cho nó ăn ít lại, 1 ngày ăn 1 bữa thôi, trước khi ăn cho nó kè gương chút xíu. Tập cho nó chạy tay cũng làm nó dữ hơn đấy.

3. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lấy tôm ra mà nhử cho nó nhảy lên đớp.cá dữ quá cũng khiếp lắm.e thay nước,cắm sưởi toàn bị nó rượt theo đớp tay thôi

4. nhanchi

nhanchi Active Member

Thích đã nhận:
    9
    cá lớn tự nhiên sẽ dữ thôi bạn hok nên lo wa' .

5. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    trời nhảy lên đớp thì em vẫn cho ăn bằng cách đấy đó chứ tuy nhiên em thò tay vào bể thì nó không cắn vàêmm có thể chạm vào nó nữa cơ còn việc cho kè gưong em bỏ vào rrồi mà nó có chịu đấ đâu chỉ phùng mang lên mọt lần rồi thôi còn chạy tay thì bày em vói đi các bác thấy cá họ đẻ tay vào là con cá lao ra cắn liền mà thích quá các bác chỉ em đi

6. camapchetduoi

Thích đã nhận:
    0
    bỏ đói là cá chạy cắn tay ngay mà :)).chắc tại gương mờ với bé quá

7. Nhok_Zen[Ky]

Nhok_Zen[Ky] Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình thấy bạn nên mua 1 con la hán cùi bắp nhỏ nhỏ thui cỡ 5 hay 10k gi đó về bỏ vào cho nó dí vài ngày cá xung lên liền,hay bạn kè mái cũng có tác dụng lắm đó.

8. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    vạy guơng to chừng nào là dược hả mấy bác em có con mái cùi bắp cứ 3 ngày em cho vào 1 lần em toàn thấy nó cắn con mái tới tấp chứ ít kè lắm chỉ kè trong thời gian đầu thooi còn bây fìơ thă vô là cắn liền sung thì có nhưng không biết có lên đầu không nữa

9. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mua gương bề rộng khoảng 1tấc là vừa.Thường cá bị bỏ đói hoặc cho ăn ít sẽ trở nên dữ hơn. Chúc bạn thành công nhé.

10. longcacanh

longcacanh Member

Thích đã nhận:
    5
    hổng biết hố pác có lau kiếng không .nếu không bỏ con nhỏ nhỏ vào xem thử nó có dí không

11. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    mình bỏ lau kiếng vô mà nó không chịu dí ===> pó tay

12. camapchetduoi

Thích đã nhận:
    0
    vậy thì con cá của bạn hiền quá..hay nó đang yêu? hôm trc mình thả hồng két vào cho nó rượt ...vui lắm

13. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ái chà cá bạn lúc trước vẫn đá kiếng còn bi giờ thì ko à, ko bít em nó có bị bệnh gì đó ko thông thường chả có em cá la hán nào hiền,chắc em này nó bị bệnh j đó rùi,hay bạn thử kiếm 1 em cá mái thả vào đi,đực mà gặp mái thì hiền cũng làm tới nơi luôn hehe:D

14. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    ừ mình thả mái vào thì nó rượt làm sao cho nó đá kiếng lai bây giờ cá mình bị bệnh à ===> bác cứ đùa em
    à các bác chỉ em cách cho nó chạy tay với

15. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chời ơi cái này dễ ẹc, 1 ngày bạn cho ăn 2 cử vào 9h sáng và 8h tối, mỗi lần cho ăn 4-5 con tép cỡ vừa, cho ăn 2- ngày, sau đó trước khi cho ăn bạn nhử nhử cho cá dí, để trên mặt nước rê rê cho cá dí theo, chừng 1 tuần không những cá bạn dữ mà còn chạy tay lun

16. hoangbboy

Thích đã nhận:
    18
    khổ quá pác ơi em nhứ kiểu đó hoài thằn này đểu lắm các bác ạ có tôm nó mới dí theo thôi còn tay em không có tôm thì có lạy hắn cũng chạy theo hic hic

17. King-fish

King-fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi Bạn cứ làm kiểu này thử nhá, cho em nó nhịn đói 1 ngày đi, không cho kè gương nữa nhá. ngày thứ 2 bạn cho em nó vài con cá châm(khoảng 5 con thui), ngày thứ 3 cho nhịn đói tiếp, ngày thứ 4 bạn lại cho vài con cá châm nữa...lặp lại như vậy trong vòng 2 tuần( nhớ là đừng cho kè gương, vì cho kè gương cá bị mất sức nhiều hơn vì bị nhịn đói). sau đó mỗi lần cho ăn bạn dùng tay dụ em nó ra(hay gương cũng đc) rùi mới cho ăn tiếp vài con cá châm....cứ làm vậy thì bảo đảm cá của bạn không hung dữ mới lạ...chitrừ phi cá của bạn đang bị bệnh thui. Nhớ trước khi dùng biện fáp này thì hãy xem kỹ là cá bạn có bị bệnh gì không đó nha!

18. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn phải kiên nhẫn tập 1 thời gian chứ, đừng nản, có công mài sắt có ngày.... hihihi

19. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thử cái này sem sao: cho ăn một ngày 1 lần vào buổi trưa, áp dụng thử vài ngày, bật sưởi lên, tức làm cho nức âm ấm áy, nóng wa' luột nó lun ah, mua con cá lau kiến cho vào nho? nho? dùng để làm mồi cho cá ông anh rược dòng dòng, rồi sau đó, cho ăn dần thêm 1 bưa? nua, sáng -chiều, lâu lâu mua cá mồi to to ấy, tha? vào cho nó ăn

20. phuonglahan

phuonglahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thằng bạn cũng có con cá nhát y chang, đứng 1 chổ như thằng ngu ngu, tại nó nói( cho ăn nhìu wa), nghi? thử coi, lúc ông anh đói thiệt đói, trời nóng, rối đến lúc có cái để ăn thi( fai? rình rập "kẻ chung hồ"-cá mồi) thì ông anh co điên lên mà hung dữ với ai đó ko