ai biết chỉ dùm về cá 7 màu

Thảo luận trong 'CÁ BẢY MÀU' bắt đầu bởi leviet, 11/10/07.

1. leviet

leviet Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nào biết chỉ giúp tại sao cá 7 màu nuôi trong bể xi măng thường hay chết? Tôi nuôi ngoài nắng, có phải vì nhiệt độ quá nóng chăng? xin hướng dẫn giúp

2. killer

killer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hồ xi măng thì ko chết đc đâu chỉ có 3 nguyên nhân này thôi ...1/ nhiệt độ do ánh nắng chiếu vào ..2/ cá chưa wen hồ ...3/ chế độ ăn và môi trường nước của cá ....xem lại hồ cá của bác 1 chút em bảo đảm 7 màu của bác sống khỏe...^^ tại em cũng nuôi chúng = hồ xi măng 5 em giờ thành 1 bầy đếmm không xuể ^^ cố lên nhá

3. Wind1234

Wind1234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn phải coi lại nguồn nước và diện tích hồ. Nếu diện tích hồ quá nhỏ, nông để ngoài nắng chẳng khác nào đem cá đi hấp. Mình cũng có hồ xi măng diện tích 60 x 60 x 30 có một ít trầu bà rủ trên hồ, thả vào đó 5 cặp bây giờ không đếm được bao nhiêu luôn đó.

4. leviet

leviet Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bạn nhiều. Nhưng mà nuôi 7 màu thì có cần độ Ph và chế độ ăn không? thường thì hình như cá 7 màu không cần quan trọng lắm về độ Ph, đúng kông?

5. leviet

leviet Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi ở Tp. Vũng Tàu, nghe nói trên Tp.HCM có rất nhiều cửa hàng bán cá Kiểng rất nhiều chủng loại và giá cả hợp lý. Vì vậy tôi muốn len du hí 1 chuyến, nhưng không rành các địa chỉ. Mong các anh, chị hỗ trợ giúp cho tôi một số địa chỉ để thuận tiện hơn.
    Trân trọng!

6. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Anh đến ngã tư Nguyễn Thông, Lý Chính Thắng Hoặc là đường Lưu Xuân Tínbán bao la :D
    Nuôi 7 màu anh cho ăn ít thôi, cho ăn nhiều dơ nước. Lúc nhỏ em nuôi trong lu, cho rong vào, nó rỉa rong cũng đủ no, lâu lâu hứng cho tí cơm nguội, dưới đáy thả vài cục gạch. 1 thời gian sau là lúc nhúc luôn đó anh. Không cần quan tâm đến PH, tuy nhiên anh ở VT coi chừng độ mặn của nước.

7. leviet

leviet Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn aeolus đã hướng dẫn cho mình, nhưng mình muốn rõ địa chỉ hơn. Bởi mình cũng không rành lắm. Mong bạn cho mình một số địa chỉ cụ thể. Vì mình đi với một vài người ở Vũng Tàu đi cùng. Mua rất nhiều loại cá!
    Cám ơn bạn.
    Thân ái!

8. clevernmc

clevernmc Banned

Thích đã nhận:
    17
    7m nuôi bể xi măng là tốt nhất rồi đó bạn :D, chắc là do nước trong bể xi măng của bạn, có thể mới làm xong bể xi măng thì cần phải rửa bể 1 2 lần nước cho sạch mới thả cá được