ai biết chỉ giùm

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi minhhp2002, 8/9/08.

1. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    mình có một chú chào mào 6 năm lồng chim già lắm,không biết sợ chim nào mau mỏ kinh khủng, nhưng chỉ lỗi cứ nghe chim ngoài thì nó bám nóc lồng quặp đuôi làm hỏng hết bộ đuôi của nó tui tiếc lắm. chú chim này sở vào người thì xòe lông múa hót, đặc bệt đến mùa bẫy thì không biết bao nhiêu chú vào lồng vì con chim chào mào này. Cái tội phá lông đuôi ai biết cách chỉ giùm tui bó tay rồi

2. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Tại vì chú chim của bạn quá căng lửa, quá hăng, nhảy qua lồng nhảy lại đụng đuôi nên nó cắn đuôi. Theo mình thì không có cách nào để trị đâu bạn à. Nó hơi xấu một chút nhưng đánh được nhiều chim bổi và hót hay là ok rồi.

3. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    cảm ơn bạn bây giờ nó thay lông đuôi xong rồi khổ cái là chẳng giữ được bao lâu bạn ah.

"Từ đó em là sương, Rụng mát trong bình minh. Từ đó ta là đêm, Nở đóa hoa vô thường."

"Em đi bỏ lại con đường, Bờ xa cỏ dại, vô thường nhớ em."

4. phansang

phansang New Member

Thích đã nhận:
    3
    chim của bạn căng quá đó thôi.... Bạn cho nó đi sổ vài lần là xong thôi....

5. maichidung

maichidung Member

Thích đã nhận:
    0
    đành phải chịu chim của bạn căng quá nhưng nó là chim mồi tốt

6. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Cũng không có gì khó khăn lắm đâu bạn. hạ lửa cho chim bằng cách cho ăn bốt chất tanh và chất đạm đi, tăng cường cho ăn nhiều hoa quả(tránh cho ăn những thứ hoa quả bị nóng). bạn chuyển nhà mới cho nó sang cái lồng lớn hơn và có nhiều cầu đậu hơn, chú ý theo dõi xem chim thường phá lông như nào rồi tìm biện pháp can thiệp trực tiếp luôn cho nhanh.

7. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    bạn chịu khó cho em nó đi dợt vào, em nó cứ xùng xục gia đánh chim ngoài thì làm sao mà dữ được lông đuôi cơ chứ, tốt nhất là chịu khó đem đi bẫy cũng được hoạc là đem đi dợt cùng càng nhiều cm thì càng tốt, con cm này của bạn hay đâý

8. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Chim của bạn đúng là quá căng lữa rồi, như anh Dongnghiep đã nói.Nếu muốn chú chim của bạn hết cắn đuôi như vậy thì chỉ có cách thả nó về rừng để làm bá chủ thôi.hiiiiiiiiiiiiiii