Ai biết giống cá hoàng đế thì vô đây!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi thaitu, 6/9/06.

1. thaitu

thaitu Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn ơi!!! ai biết cách nuôi cá hoàng đế cho tốt ko vậy làm ơn chỉ mình coi!!!! nhà mình có nuôi một em nhưng ko biết sau này no sẽ lớn cỡ nào nhất là ko biết cách nuôi nó đó, ai biết thì chỉ giúp nha!!!!!:p

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thực ra mình cũng tra được con cá có tên là hoàng đề trên mạng nhưng không giúp được cho bạn vì nó là cá nước mặn, cá hoàng đế nước ngọt mà lại sống trong bể thủy sinh thì mình chưa biết mặt mũi nó thế nào, có bạn nào có hình của nó thì pót vào đây nha.

3. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác có thể post hình cho mọi người xem được không vì có nhiều loài miền nam và miền bắc gọi tên khác nhau nên rất khó xác định được chính xác .
    @ GHT : Hình như là cá nước ngọt chứ không phải mước mặn đâu bác ơi .

4. thaitu

thaitu Member

Thích đã nhận:
    0
    Tên khoa học: Peacock cichlid, Cichla ocellaris...
    Thuộc họ cá cichlid.
    Là một loài cá cảnh khá đẹp. Với màu vàng sáng và đen pha trộn, Hoàng Baỏ Yến khá nổi trội hơn so với các loài cá khác trong 1 bể. Dưới ánh đèn Nec, màu vàng như sáng lên, tương phản rõ nét với màu đen sọc trên thân. Đuôi cá có những điểm sáng (còn gọi là ngọc trai) càng làm tăng thêm vẻ quyến rũ của loài cá này.
    Cá này được tìm thấy ở: Brazil, Colombia, Dominican Republic, French Guiana, Guyana, Panama, Puerto Rico, Suriname, United States of America, Venezuela, Virgin Islands (U.S.), Guam...
    Là loài cá sông nên chúng ưa sống ở vùng nước đối lưu, nước mềm và có tính axit yếu (PH < hoặc = 7.0). Chúng thích ăn cá mồi còn sống và một số động vật nhỏ trên mặt nước (vì vậy nuôi loài này cần phải đậy kín bể, tránh cá nhảy ra ngoài).
    Hoàng Bảo Yến là loài cá to. Nếu ở ngoài thiên nhiên chúng cũng đạt được những kích thước và trọng lượng đáng nể.... Nó còn có tên cá hoàng đế.Tên khoa học: Peacock cichlid, Cichla ocellaris...

5. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984