Ai Biết Xin Chỉ Giáo chào mào Bàu Công

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi anhduc91, 2/4/10.

1. anhduc91

anhduc91 Active Member

Thích đã nhận:
    125
    Mình nghe rất nhiều những tiền bối chơi chào mào có câu (Nhất Bầu Công ...Nhì Hóc Môn) ý nói con chim chào mào của Bàu Công là hay nhất xong đến con chim của vùng Hóc Môn mình thì mới biết chơi ko rành về hai vùng này lắm muốn tìm hiểu thêm về chim của hai vùng này nếu bạn nào trong ABV có hình ảnh và chi tiết post một bài về chào mào của hai vùng này cho anh em trên ABV cùng tìm hiểu nếu có cả hình ảnh thì quá tuyệt vời
    .....Kính mong các tiền bối đi trước chỉ bảo cho các hậu bối mới vào nghề biết về chim Bầu Công và chim Hóc Môn ....Cung Kính Cảm Ơn Tiền Bối ...........
    Chơi chim cũng phải học
    Thân......:blushing:

viethai and chaomaobt like this.
  2. chaomaobt

chaomaobt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    438
    cái này thì nhờ Centimet, bạn ấy chuyên chơi chào mào giọng Bàu Công.

theo mình biết chào mào giọng Bàu Công được liệt vào danh sách chào mào có giọng hay và đặc biệt. còn về chào mào Hóc Môn thì thực sự chim ở Hóc Môn giờ không còn. người chơi chào mào ở Hóc Môn đang chơi giọng Bàu Công và đang bảo tồn giọng này = cách ép giọng chim má Trắng hoặc chim con nuôi lên.

viethai, gatrehanoi, anhduc91 and 3 others like this.
  3. anhduc91

anhduc91 Active Member

Thích đã nhận:
    125
    Cám ơn bạn rất nhiều đã cho mình mở mang thêm ước gì có đoạn clip chim Bàu Công hót thì hay biết mấy nhỉ
    Thân

chaomaobt thích bài này.
  4. longwave

longwave Active Member

Thích đã nhận:
    82
    bạn vào trang (chào mào anh công minh) thì có rất nhiều trang chào mào.thái cũng có singapo cũng có .bạn vào những trang chào mào của việt thì có mấy con của anh centimet chơi vài giọng đặc trưng của bầu công ( hốc môn) như giọng bầu công,giọng thái mỉ v.v..tha hồ cho bạn nghiên cứu

chaomaobt and anhduc91 like this.
  5. anhduc91

anhduc91 Active Member

Thích đã nhận:
    125
    cảm ơn bạn rất rất nhiều đã chỉ bảo dùm mình :x........................................

chaomaobt thích bài này.