Ai biết xin chỉ giúp

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi thanhvu1979, 27/4/08.

1. thanhvu1979

thanhvu1979 Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình sau 1 đêm tự nhiên bị mất thăng bằng,bây giờ bơi ngửa kg à,bạn nào biết nguyên nhân tại sao và cách chữa trị xin chỉ giúp,cám ơn các bạn nhiều.

2. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chắc là bạn cho ăn tép mà không ngắt đầu nhọn rồi , nên nó làm lủng bong bóng làm cá mất thăng bằng ,cái này không có cách trị đâu bạn ,kiếm cá khác về nuôi đi bạn . Xin chia buồn với bạn

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn cứ nuôi thử thời gian xem. Đừng cho em nó ăn gì . Sau 3-5 ngày cho ăn 2-3 em cá lóc . Còn việc em nó bơi ngửa nhưng ăn uống bình thường thì cũng không sao đâu. Nhiều người cũng bị như thế đấy. Nhớ cho ăn tép phải bẻ đầu nhọn. Chào bạn.

4. thanhvu1979

thanhvu1979 Member

Thích đã nhận:
    0
    kg phải vậy các bạn ơi,hôm đó mình chưa cho nó ăn gì cả,nó nhịn đói 2 hôm rùi mà bị như thế mới khó hiểu chứ

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Quan trọng là bây giờ cá bạn ăn uống thế nào. Khi ăn lật người lại còn không ăn lât ngửa lên phải không? Hoặc trường hợp nào khác . Bạn nên nói để AE hỗ trợ.

6. hoàng nhiên

hoàng nhiên New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ban hãy lấy tấm kính ngăn lại không cho chú cá bơi xung quanh nữa , mà chỉ cho đủ bơi lên bơi xuống khoảng 2 tuần để tập cho cá giữ thăng bằng .bạn nhớ đừng cho cá ăn 2-3 ngày . Rồi cho cá ăn vừa đủ sống bằng thức ăn XO ,trong thời gian trị bệnh . Chúc bạn thanh công