Ai chỉ giúp em với chim kêu như này là sao vậy

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuhahung, 6/6/08.

1. thuhahung

thuhahung Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X(Các anh cho em hỏi chút đừng chê em nhé em cũng đã đọc rất nhiều bài viết trong này nhưng cũng có nhiều cái ko rành lắm
    em thì mới nuôi chim K thôi , em có 1 con nó cứ kêu " re re " đó là biểu hiện gì vậy các anh , anh nào biết thì bảo em với nhé . Em cám ơn nhiều !

2. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    kêu thế là tốt chứ sao hihihi,chim giữ và mau mỏ thương rít lên như vậy và đó là con chim đang căng ,nhiều con già và căng mà rít liên hồi nhiều con yếu bóng vía ở cạnh còn không dám líu ý chứ,không sao đâu bạn ,mà con chim bạn nuôi đuọc bao lâu rồi ,chim mua là chim thuộc rồi hay là mộc mới bắt về

3. tuanhd

tuanhd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em cũng có một con mộc mới nuôi được một tháng rất hay kêu như thế. Có lẽ nó sẽ khá đây hehe

4. khuyentrangmo

khuyentrangmo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    chưa chắc đã phải là chim đang căng , theo mình biết cách kêu đó là kêu gọi bầy của các chú chim chim mái và chim đực đều kêu như vậy cả .Chim già kêu dọa chim khác bằng cách kêu đấu, chứ không phải kêu kiểu đó ,đó không phải là hiển thị chim căng hay là chim đang đè con khác .

5. carmen

carmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    toàn bộ chim ở nhà của em cả đực cả cái, cả già cả non...đều có tiếng kêu như vậy. Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác khuyentrangmo. Bạn không thể dựa vào tiếng kêu đó để phân biệt hay làm được gì cả.