Ai có kinh nghiệm bẫy chim chỉ em với

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi minhchinhhp, 18/9/08.

1. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    Ở khu gần nhà em, có một bãi cát rất rộng. Em thấy có rất nhiều sáo, cu gáy, cò, quốc, chim sẻ, chào mào.....chúng thường tới ăn theo đàn rất đông. Ai có cách gì bẫy chim đa năng mà hiệu quả ( làm đơn giản chút nha_em hơi châm hiểu, lên có hinh thi pos lun dùm em) chỉ dùm em với!! Cảm ơn các bác

2. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    dùng luới, rải thức ăn, chim sà xuống ăn, giật lứoi, thế là dính cả đàn chứ chẳng chơi :)). Hoặc là dùng keo dính chuột với liều lớn

3. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    ngọc_quyên nói đúng rồi đó bạn. đánh như thế là hiệu quả nhất bạn tìm ai gần nhà đánh bẫy chim bằng lưới như bạn ngọc _quyên nói thì bạn hỏi cách làm nhé chúc thành công nhé

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Nhưng theo mình thấy không đúng đâu bạn à, không thể chim mình nuôi thả ra rồi sau đó bắt lại. Theo mình thấy, bạn nên để khung cảnh tự nhiên để nhiều loài chim đến ăn và hót cho bạn nghe. Nếu bạn bắt chúng rồi thì chủng loại sẽ ít đi và nếu bắt nhiều có thể không còn nghe chim hót nữa.

5. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    mình cũng ở hải phòng đây. nhà bạn ở chỗ nào vây cho mình địa chỉ , ôm nào rảnh qua chơi

6. HuDgo

HuDgo Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nào chơi keo bẫy chuột thì nhok nào dính chỉ có vô lò vì khi chim dãy dụa sẽ dính cánh đuôi.....vv Trông rất thảm