ai có kinh nghiệm giúp mình với

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi mechimchoc, 3/9/08.

1. mechimchoc

mechimchoc Member

Thích đã nhận:
    0
    ae trong diễn đàn ai có kinh nghiệm xin chỉ mình cách nuôi chim Lửa đang thay lông với

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    bạn nuôi lửa thay lông thì bạn phải chịu cực một chúc, bạn phải đi kiếm cào cào và trứng kiến cho nó ăn thường xuyên đó, và 1,2 ngày tắm một lần như vậy chú chim nó mới mau xong lông và đẹp chim nữa, chúc bạn thành công

3. bahoachichchoe

bahoachichchoe New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho mình hỏi chim Lửa nó như thế nào vậy bạn. Thân!

4. phamanhminh

phamanhminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    bạn tranquocnam nói đúng đó,nhưng phải tạm ngưng sâu khô nghe bạn,buổi sáng có nắng thì đem ra phơi nắng 1 tí

5. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chim đang thay lông trùm áo lồng lại bạn à,cho chim yên tĩnh,bồi bổ vào thây xong la chơi ok rồi

6. flyhight

flyhight Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các anh ! Em mới tham gia diễn đàn.
    Trước đây cũng có nuôi một vài chú chòe lửa , nhưng do không có thời gian ( chắc chăm không tốt ) nên toàn die. Nản quá nên em bỏ , hôm nay có thằng bạn giới thiệu địa chỉ này , ghé qua xem chút máu me lại nổi lên và em quyết định chơi lại.
    Rất mong được các anh chỉ giáo cho một vài điều sau:
    trước đây em có nuôi một vài chú nhưng cứ đến mùa đông là chúng die em nản quá chẳng biết làm thế nào. Mong các bác chỉ em vài chiêu.
    Hôm nay em vừa quyết định tậu 2 chú. Mỗi chú 150k. Chòe non thôi các bác ạ.
    Một em thì có vẻ rất dạn nhưng em còn lại thì hơi nhát không biết có qua nổi mùa đông năm nay không.
    Mai có điều kiện em sẽ post lên mọi người xem và chỉ em với nhé. Mà 150k có đắt không các bác. Đảm bảo trống 100%.
    Xin lỗi cả nhà em cũng đang bí quá nên nhờ anh em tí chút . Mong các bác cho em ý kiến nha. Cảm ơn các bác nhìu( không chắc hai em nó die quá )

7. phambahue

phambahue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    Bạn đừng bỏ đói nó là sẽ ko bao giờ die, nhưng chim bạn vào cám chưa, nhớ cho ăn sâu, cào cào vào để giữ lửa, mùa đông thì tủ lại thì sẽ tốt thôi.

8. DPN

DPN Member

Thích đã nhận:
    19
    Chim dang rớt lông thì bạn cho ăn trứng kiến , khi ra lông bạn cho ăn cào cào nhiều vào . Một tuần bạn nên tắm cho em nó 2,3 lần thì em no sẽ đẹp thôi ! Bạn nhớ trùm nó lại cho nó nghỉ nghoi nhiều ok