Ai có kinh nghiệm làm tổ treo trên cây cho chòe than vào làm tổ vào chia sẻ cho AE tí

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hangxudong, 17/4/13.

1. hangxudong

hangxudong Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi thấy người ta cứ làm miếng cót ép cuộn tròn lại treo trên cây thế là đến mùa là em than vào đẻ. Ai từng có kinh nghiệm vào chia sẻ cho anh em chút đi :applause:

2. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn! bạn hảy đóng cho em nó một cái thùng bằng cây, hoặc cái thùng mà các anh điện lực đựng đồng hồ điện gia đình đó bạn, bạn đóng, hoặc cột vào cây cao khoảng 3 m chổ ít người qua lại: Nhớ là để ngược với chiều trời mưa và nhớ là để chổ an toàn không cho rắn bò qua thùng, nhớ là lỗ chim vào không lớn lắm, chỉ lớn hơn chim là được để tránh cú mèo vào. Chúc bạn thành công và thu hoạch nhiều lứa chim non, Thân.

3. hangxudong

hangxudong Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn nhiều nhé. sắp đến mùa chích chòe rồi mình phải tranh thủ làm thôi không giờ này chích chòe đang chọn chỗ để làm tổ rồi

4. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Bác cứ lấy gỗ mà đóng thành cái hình hộp chữ nhật xài lâu dài..mà chim cũng rất thích..gác tổ chòe than không cần cao thấp gì cả miễn là cây phải thoáng,hướng tổ phải ngược hướng mặt trời,tránh mưa gió,có độ dốc vừa phải(tránh trứng bị lăn ra) và ít người qua lại vậy thôi.

5. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn kiếm được quả Bầu rút lõi là tốt nhất treo chắc chắn trên cành cây to , ngày xưa bạn bè tôi vẫn làm vậy để bắt chim sáo

6. tranquanghd

tranquanghd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    các bác có hình cho em ngắm cái nhỉ , chỗ em cũng có nhiếu chích chòe phết vậy mà mấy thằng bắn chim suốt ngày lượn , đánh chúng nó không nổi nên đành chịu , muốn nuối mà chẳng bắt dc , hic

khietphukiet thích bài này.