Ai có kinh nhiệm về hồng két + đôla chỉ em phát :>

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi ngoquangbao, 18/9/12.

1. ngoquangbao

ngoquangbao New Member

Thích đã nhận:
    1
    Nhà em có cái bể 90 x 40 x 60, có núi và sỏi đủ loại ạ! Em có nuôi 2 em hồng két xăm và 1 em hồng két đỏ. Em hồng két đỏ thì nhỏ hơn 2 em kia một tẹo. Em thấy trên mạng mọi người bảo hồng két thân thiện mà sao em chẳng bao giờ thấy chúng nó hôn nhau gì ý cả b-(. Ra ngoài hàng thấy chúng nó bình thường mà mua về chúng nó cứ đớp vào người nhau (thường là phần bụng) b-(. Ngoài ra em còn nuôi một em đô la, một em thần tiên, 2 em rùa nhỏ xíu và 2 em thành cát tư hãn. Mà chả hiểu sao profile của hồng két với đôla đều sống trên tầng giữa với tầng trên cùng mà chúng nó toàn bơi dưới đáy là sao :mad:. Ai biết chỉ em với :-<. Mà cho em hỏi luôn là Đô la thì nó ăn cá mồi hay ăn thức ăn viên ạ? ;)

2. Vệ Tư Lý

Vệ Tư Lý Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đô la hay còn gọi là cá thát lác, nó ăn tạp bạn à, thức ăn viên hay cá mồi nó đều nuốt hết, sống tầng đáy, hồng két thì sống tầng giữa, bạn kiếm thêm 1 em rồng nữa bỏ vào sống tầng trên là hồ cá sinh động ngay. Thân

ngoquangbao thích bài này.