ai cứu cá vàng tui hông? - Bệnh mòn đuôi

Thảo luận trong 'Phòng chữa bệnh cho cá vàng - chép - koi' bắt đầu bởi Song kim, 30/12/06.

1. Song kim

Song kim Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi 1con cá 3 đuôi.Sau thấy nó bị nước ăn mòn đuôi .Bây giờ em đã tách nó ra riêng rồi.Xin hỏi ai biết bịnh gì và chữa trị ra seo?

2. fahsailam

fahsailam Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    257
    Không có chuyện nước ăn đuôi cá đâu:eek: Thời tiết như thế này cá ba đuôi hay bị nhiễm bệnh lắm. Bạn bắt cá ra ngâm nước muối nhé. Xem nhiệt độ trong hồ nuôi đừng cho thấp quá.

3. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn có thể nói rõ hơn được không.Bạn nuôi trong hồ gì.Chung với những loại cá nào khác và cách cho ăn chăm sóc của bạn thế nào.Nếu hồ dơ thì đó cũng là nguyên nhân đó bạn.Bạn hãy nêu rõ thì mình mới giúp bạn được chứ

doandu thích bài này.
  4. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn biết thuốc tím ko!?bạn cứ ra ngoài mua cho tôi,trong đó người ta đã làm thành nhìu bịch nhỏ,cứ thế mà pha vào rửa (chừng 1 phút) cho cá bảo đàm 2-3 ngày là khỏi
    chúc thành công

doandu thích bài này.
  5. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    Liongonzalez nói rất đúng. Bạn cần mô tả kỹ hơn điều kiện sống (hồ gì, kích thước, lượng nước, lượng muối, vị trí đặt hồ, nhiệt độ trong hồ....), cách chăm sóc (cho ăn thức ăn gì-nhiều hay ít, định kỳ thay nước...???), nuôi chung với các loại cá nào hay nuôi riêng?...

Cá bị mòn (hay rách?) đuôi thông thường do 2 nguyên nhân: (1)- nước quá dơ (bẩn)-không đủ lượng muối..., hoặc (2)- cá khác cắn đuôi (bạn đọc thêm các bài khác về hồ thập cẩm nhé!)

6. Song kim

Song kim Member

Thích đã nhận:
    0
    em nuôi con cá 3 đuôi với con sumatra gì đó em cũng ko nhớ tên nó nữa mà em nuôi với cá 3đuôi có1 con à

7. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    xin chia buồn cùng bác............................................:crying: :crying: :crying:

8. shinichi1412

shinichi1412 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    về nói mẹ cho vài nghìn sắm con mới nha .cho chú em 1 lời khuyên nè " thất bại là bà ngoại của thành công "thôi đừng buồn nữa

9. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Cho em chia buồn nhé anh songkim anh 9 em thì 7 thôi àh,em cũng bị tương tự vậy nhưng đã khỏi rồi,mùa mưa dầm cá hay nhiễm bệnh lắm

10. 7tuoimeca

Thích đã nhận:
    12
    7 tuổi không biết làm nên ghi là 29 tuổi ,hic hic nhưng dù sao em cũng được tham gia vào đây rùi nên vui lắm

ngovanhopvt thích bài này.
  11. 7tuoimeca

Thích đã nhận:
    12
    em 7 tuổi là người trẻ nhất trong đây,nhìn anh 9 tuổi rồi hả,hân hạnh được làm quen anh

12. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chia buồn cùng em nha,hồi trước c cũng có 1 đàn nhưng hình như nó bị nấm,người đầy chấm trắng,đuôi thì càng ngày càng tưa rồi chết luôn, c nuôi chết 2 đàn rồi nên nản ko dám nuôi nữa sợ nó chết tụi nghiệp

13. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Các bạn đừng lo. cá vàng coi vậy chứ cũng dễ nuôi lắm nhưng tốt nhất là nuôi từ hồi còn nhỏ ấy.Chỉ cần cho ăn đủ và hồ nước sạch là cá sống khỏe re.
    Dù sao cũng chia buồn với em song kim nhá

14. nguyenvietloc

nguyenvietloc Member

Thích đã nhận:
    2
    Làm gì có bệnh ăn mòn đuôi do nước. Chỉ có bệnh mục vây đuôi thôi... Để bik cách trị bạn qua diendancacanh.con vào mục cá vàng xem kinh nghiệm chữa bệnh này của anh ss nha......