Ai ghiền chim Chích Chòe Lửa ghé vào nha

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi Tran_Duc, 23/5/10.

1. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Anh em ơi cho mình hỏi mùa này có chòe lửa con chưa vậy ? theo anh em thì Lửa con , lửa chuyền , lửa bổi thì mình nên nuôi em nào ,.Hiện tại mới chơi chim lại nên đang gầy 5 em Chích Chòe Than con ,tính kiếm thêm vài em lửa dưỡng mùa này mùa sau là có 1 đàn chim ngon rồi.

2. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    khoảng đầu tháng 6 là bắt đầu lai rai có lửa con đút ăn,ròi tít tận sang khoảng cuối tháng 8 là có lửa chuyền, còn lửa bổi thì wanh năm lúc nào cũng có

theo ý kiến riêng của em thì chơi lửa chuyền là ổn nhất vì mau dạn, hên xui dc cái đuôi dài nữa chứ, cho đi học giọng ở cội chừng hơn 1 mùa là chơi khỏe re
    lửa con thì hơi cực,fải lựa trống mái,còn chưa biết có tật thì hok nữa
    lửa bổi thì dc cái đuôi dài nếu là hàng tuyển,giọng nhiều và hay nhưng nhiều khi xui xui bắt fải con chim chụp là khổ

ý kiến chung : lửa chuyền :D:D

chém gió tí, AE vào góp ý cho vui nào

3. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    cám ơn Ngọc_Quyên nhiều nha ! nghe em nói cũng có lý ,anh thì cũng thix nuôi Lửa chuyền hơn vì hồi đó cũng có nuôi 1 em lửa chuyền lên được 2 mùa cũng đem đi dợt nên chơi cũng ngon , tội cái Tết nhất lo đi chơi nhậu nhẹt quên cho chim ăn làm nó die lun.

4. Thich Choe Lua

Thich Choe Lua New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho e hỏi mua chòe lửa bổi ở đâu hả a!E ở Hà Nội có chỗ nào tin tưởng giới thiệu giúp e

5. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    có.giờ này là lai rai.lên chị Đào ờ Tân Phú hoặc ra Thuận Kiều.đầy.nếu dược bạn nên nuôi con bổi trước để nó dạn người,sau này mua chuyền và non về nuôi đẻ chúng nó học giọng.

6. tranhoanganh

tranhoanganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bây giờ đang là mùa chòe lửa đó bạn ạ,theo mình thì nên nuôi chèo bổi bạn ạ!

7. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Theo kinh nghiệm mình nuôi thì lửa nuôi lớn lên thì rất hay chụp (đi làm lửa mồi thì khỏi phải chê), lửa chuyền thì phải tốn thời gian đi tập đượt nhiều thì mới hay và lửa bổi (lửa già) thì nuôi mau hót (nhưng hót hay hoặc dở và mau dạn hay không cũng tùy con thôi.

8. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Lên Hoàng Hoa Thám hoặc chợ Mơ, còn tin tưởng thì phải đặt. Ra 200 Lạc trung nói Hưng nó tuyển cho